utangulizi baba hao ulionipa nataka wawe pamoja nami popote nilipo wapate na kutazama utukufu wangu ulionipa kwa maana ulinipenda kabla ya kuwekwa msingi ulimwengu yohana yesu anataka nini krismasi hii tunaweza kuona jibu katika maombi yake anamwomba mungu ampe nini maombi yake marefu zaidi yanapatikana katika yohana 17 kilele cha cha matamanio yake kiko katika kifungu cha 24. kati ya wenye dhambi wote wasiostahili ulimwenguni kuna wale ambao mungu amempa yesu hawa ni wale ambao mungu amewavuta na kuwaleta kwa mwana 6, 48, na 65. hawa ni wakristo watu ambao wamempokea yesu kama mwokozi aliyesulubishwa na akafufuka yeye ni bwana na dhamani ya maisha yao hadi 7- yesu anasema anataka wawe pamoja na yeye wakati mwingine tunasikia watu wakisema kuwa mungu alimuumba mwanadamu kwa sababu alikuwa na upweke kwa hivyo wanasema mungu alituumba ili tuweze kuwa pamoja na yeye je yesu anakubaliana na hilo kwa kweli anasema kwamba anataka tuwe pamoja na yeye ndiyo lakini kwa nini angalia sehemu iliyosalia ya kifungu hiki kwa nini yesu anataka tuwe pamoja na yeye wapate na kuutazama utukufu wangu ulionipa baba kwa maana ulinipenda kabla ya kuwekwa msingi ulimwengu hiyo si njia ya kawaida ya kuonyesha upweke wake nataka wawe pamoja nami wapate na kuutazama utukufu wangu kwa kweli hili halionyeshi upweke wake linaonyesha jinsi anavyojali kutoshelezwa kwa hamu yetu na siyo upweke wake yesu si mpweke yeye na baba na roho wanajitosheleza kwa kina kwa ushirika wa utatu sisi ndiyo wenye njaa ya kitu fulani si yeye na kile yesu anachotaka kwa ajili ya wakristo ni sisi tupate kile ambacho kwa kweli tuliumbwa kwa hicho kuuona na kuufurahia utukufu wake ee mungu naafanye hili lizame katika roho zetu yesu alitufanya yohana tuuone utukufu wake kabla hajaenda msalabani yesu anamwomba baba tamanio lake la ndani kabisa baba hao ulionipa nataka nataka kwamba wawe pamoja nami popote nilipo wapate na kutazama utukufu wangu lakini hayo ni nusu peke yake ya kile ambacho yesu anataka katika hivi vifungu vya mwisho vya jinsi mambo yalivyo vya maombi yake nimesema tu hivi punde sisi kwa kweli tumeumbwa kwa ajili ya kuuona na kuufurahia utukufu wake je hicho ndicho anachotaka kwamba licha ya kuuona utukufu wake pia tuufurahie tuvutiwe nao tupendezwe nao tuudhamini tuupende angalia kifungu cha 26, kifungu cha mwisho kabisa nami naliwajulisha jina lako tena nitawajulisha hilo ili pendo lile ulilonipenda liwe ndani yao nami niwe ndani yao hu ndio mwisho wa hilo ombi lengo la yesu la mwisho kwa ajili yetu ni lipi sio tu kwamba tuuone utukufu wake lakini kwamba tumpende yeye na pendo lile lile alilonalo baba kwa ajili yake ili pendo lile ulilonipenda baba liwe ndani yao tamaniyo na lengo la yesu ni kwamba tuuone utukufu wake na kisha ili tuweze kupenda kile tunachoona na pendo lile lile alilonalo baba kwa ajili ya mwana nahamaanishi kwamba tuigize tu lile pendo la baba kwa ajili ya mwana anamaanisha pendo lile lile la baba hasa liwe pendo letu kwa ajili ya mwana kwamba tumpende mwana na lile pendo la baba kwa mwana hivi ndivyo roho anavyokuwa na kutukirimia maishani mwetu. Baba kwa ajili ya mwana kupitia kwa roho kitu anachotaka yesu zaidi kwa ajili ya wakristo ni kwamba wateule wake wakusanywe ndani na kisha wapate kile wanachotaka sana kuona utukufu wake na kisha waufurahie na furaha ile ile hasa ya baba kwa ajili ya mwana kile ninachotaka zaidi kwa ajili ya krismasi mwaka huu ni kuungana na wewe na wengine wengi katika kumwona kristo katika ukamilifu wake wote ili kwa pamoja tuweze kupenda kile tunachoona na pendo linalopita uwezo wetu wenyewe wa kibinadamu ulio wa moyo nusu hili ndilo lengo letu katika mafundisho haya ya krismasi tunataka kwa pamoja tumwone na kumfurahia huyu yesu ambaye majira yake ya kwanza ya kuja kuzaliwa tunasherehekea na ambaye tunangojea majira yake ya pili ya kuja hivi ndivyo anavyotuombea yesu krismasi hii baba waonyeshe utukufu wangu na uwape uwezo wa kupendezwa na mimi jinsi wewe unavyopendezwa na mimi e! na tumuone kristo na macho ya mungu na tumfurahie kristo na moyo wa mungu hiyo ndiyo asili ya mbinguni hiyo ndiyo zawadi ambayo yesu alikuja ili awanunulie wenye dhambi kwa gharama ya kufa badala yetu