imani yangu kwamba ndugu msikilizaji upo katika hali nzuri ya kiroho kwa kuwa haya ambayo tumekuwa tukijifunza ni yale ya kuijenga imani yako na kukuelekeza katika njia hiyo utakayoweza kumsogea mungu kwa ukaribu kabisa katika ushirika huu ukiwa ni ushirika pamoja na mwana wake yesu kristo nami namshukuru mungu kwamba ametupa siku hii njema ili tuendelee kujifunza hayo ambayo yanatupasa kama watoto wa nyumba yake karibu kwenye kwenye mafundisho yetu ambayo yatoka cha waraka wa wa kwanza yohana sura ya pili, ya aya hadi nane. katika yale ambayo tayari tumejifunza ni kwamba mungu ni nuru nasi twahitaji kuenenda katika nuru hiyo pia tumejifunza na kuona kwamba kristo ndiye muombezi wetu na katika kila ambacho twafanya ni vyema kutenda kwa kutii amri ya kristo kwa kutii amri ya kristo hapo ndipo twapata baraka za kuwa na hakikisho hilo la kuwa na ushirika wa dhati na mungu wetu na la ziada likiwa ni kwamba twaendelea kumjua mungu huyo kwenye mafundisho yetu ya leo twaendelea kuona hilo ambalo lahusu ushirika wetu na watoto wa mungu ambao ni lazima kujengeka kwa yale ambayo tayari tumejifunza nalo na neno la mungu kwenye aya ya tatu msikilizaji lina haya ya kutwambia na katika hili twajua ya kuwa tumemjua yeye ikiwa tunashika amri zake kwa mujibu wa andiko hili ndugu msikilizaji jambo ambalo ningependa kukwambia ni kwamba yohana haneni kuhusu ulinzi wa uokovu wa muumini bali anena kuhusu hakikisho la uokovu wa muumini katika kristo kama watoto wa mungu twafahamu kuwa sisi tu jamii ila swali ambalo lipo ni kwamba twawezaje kujua hili naye ajibu kwa kutwambia kwamba hili ni jambo ambalo twaweza kulijua hasa kwa njia hiyo moja ya kushika amri zake amri hizi ambazo neno la mungu lanena kuhusu sio zile amri kmi kumbuka kwamba yohana anajihusisha na mambo ya kijamii na wala siyo ya sheria amri zile kumi zilipewa taifa na kila taifa ulimwenguni mwote wana sheria ambazo zaambatana na sheria hizo ila siyo zote amri hizo kumi kwa ufahamu wako zipo kwa ajili ya hao ambao hawajamwamini kristo kama bwana na mwokozi wao basi kwa habari za hao waliomo katika nyumba ya mungu mambo yao ni tofauti wao wanayo sheria au amri ambazo ni tofauti kabisa kwa mfano unapotazama kwenye kitabu cha wagalatia kuna amri hapo ambayo yawahusu watoto wa mungu hii ndiyo ambayo yapatikana kwenye sura ya6 ya inayosema hivi mchukuliane mizigo na kutimiza hivyo sheria ya kristo na kwenye kitabu cha wathesalonike wa kwanza sura ya aya ya aya suraya neno la mungu latupa hilo ambalo ni amri katika nyumba ya mungu nalo na neno hilo lasema hivi kwa kuwa mnajua ni maagizo gani tuliyowapa kwa bwana yesu kristo baadhi ya haya maagizo waweza kuyapata katika sura ya a ya kitabu hicho cha wathesalonike wa kwanza kwenye sura hiyo ndugu msikilizaji kuna karibia amri 22 ambazo ni zahao waliomo katika nyumba ya mungu hebu nikupe baadhi ya amri hizo na furahini siku zote ombeni bila kukoma. Kwa amri hiyo ya pili, yani kuomba bila kukoma hasa ina maana ya hali hiyo ya kuwa katika maombi unapomaliza sala zako kwenye magoti unapotoka kwenye sehemu hiyo wahitaji kuendelea katika hali hiyo ya maombi popote ulipo yaani uendelee kuomba katika moyo wako kisha kuna hili lingine ambalo pia ni amri katika nyumba ya mungu nalo ni kwamba msimhuzunishe roho kwa lugha nyingine usisemelah kwa hilo ambalo roho wa mungu akuongoza au lile ambalo ahitaji utende haya mwenzangu ni baadhi ya amri ambazo kristo amewapa waumini na ikiwa tutakuwa na ushirika na mungu baba na kufurahia hakikisho la uokovu wa nafsi zetu ni lazima kuzishika amri hizi hatuna uhuru wa kufanya kama tupendavyo hata kidogo maana mkristo hafanyi kama apendavyo mwenyewe bali hufanya kama kristo apendavyo usisahau kwamba yohana katika kuandika waraka huu alikuwa akiwapinga hao ambao walikuwa na mafundisho ya uongo Kumuhusu mungu na bwana wetu yesu kristo mafundisho hayo ambayo yaliitwa nosticism yalifundisha kwamba wao tu ndiyo waliokuwa na siri ya mungu au kumjua mungu yaani kikundi chao ndicho ambacho kingeliweza tu kumjua mungu ndiposa mtumishi wa mungu asema kwamba na katika hili twajua ya kuwa tumemjua yeye yaani tunapozishika amri zake hapo ndipo twafahamu kwamba twamjua mungu na siyo kama vile ambavyo hao walimu wa uongo walivyodai yohana asema kwamba la muhimu ambalo sote twahitaji ni kumjua kristo huenda rafiki yangu wajiuliza habari hizo za kuwa na hakikisho kwamba wamjua huyu mungu au kristo na pia kuna wengi ambao wanaamini kuhusu ulinzi wa uokovu ila hakikisho la kumjua kristo hawanalo hili hutendeka katika maisha ya mtoto wa mungu yeyote ambaye si mtifu kwa mungu na hayo yote ambayo yatuagiza kutenda ukiwa mtifu kwa mungu basi hali huwa ni tofauti kabisa kwa maana hapo ndipo utaona raha ya mwenyezi mungu na pia kuwa na hakikisho la kumjua huyo aliyekufia pale msalabani pamoja na mungu baba hakikisho hilo hulipati rafiki yangu usipomtii kristo katika maisha yako ila usifunjike moyo hata kidogo kwani mungu hawezi kukuagiza utende hilo ambalo hajakupa suluhisho lake nalo ndilo ambalo walipata katika kitabu cha injili ya yohana sura ya 15 mimi ndimi mzabibu wa kweli na baba yangu ndiye mkulima kila tawi ndani yangu lisilozaa uliondoa na kila tawi lizaalo ulisafisha ili lizidi kuzaa ninyi mmekwisha kuwa safi kwa sababu ya lile neno nililowaambia kaeni ndani yangu nami ndani yenu kama vile tawi lisivyoweza kuzaa peke yake lisipokaa ndani ya mzabibu kadhalika nanyi msipokaa ndani yangu mimi ni mzabibu nanyi ni matawi akaaye ndani yangu nami ndani yake huyo uzaa sana maana pasipo mimi ninyi hamuwezi kufanya neno lolote mtu asipokaa ndani yangu hutupwa nje kama tawi na kunyauka watu huyakusanya na kuyatupa motoni yakateketea ninyi mkikaa ndani yangu na maneno yangu yakikaa ndani yenu ombeni mtakaa lolote nanyi mtatendewa hivyo utukuzi wa baba yangu kwa vile mzaavyo sana nanyi mtakuwa wanafunzi wangu kama vile baba alivyonipenda mimi nami nilivyowapenda ninyi kaeni katika pendo langu mkizishika amri zangu za mtakaa katika pendo langu kama vile mimi nilivyozishika amri za baba yangu na kukaa katika pendo lake hayo nimewaambia ili furaha yangu iwe ndani yenu na furaha yenu itimizwe kutokana na haya maandiko rafiki yangu ni wazi kwamba ikiwa utafurahia uokovu na ushirika wako na mungu ni lazima kufuata mfano wa bwana wetu yesu kristo alizishika amri za baba yake na hivyo akadumu katika pendo lake nalo hilo alilolifanya ndilo ambalo wewe pamoja nami twahitaji kufanya pia ni vyema kwako mwenzangu kujishughulisha kujua amri hizi za nyumba ya mungu kwa kusoma neno hili na kulitenda kisha tunapogeukia aya ya ya katika kitabu cha waraka wa wa kwanza yohana sura ya pili, neno lake bwana kwa hivi yeye asemaye nimemjua wala hazishiki amri zake ni mwongo wala kweli haimo ndani yake ni ruhusu niseme kwamba kwenye aya hii yohana anena kwa uwazi kabisa maana hapo awali alisema kwamba katika hili twajua kwamba tumemjua huo ni ule upande ulio mzuri lakini sasa ageuka na kusema kwamba iwapo mtu awaya yeyote atembea katika hali ya kuto mtii kristo au amri zake basi huyo ni mwongo na wala kweli haimo ndani yake hali hiyo yake ya kutotini thibitisho kwamba hana habari la hilo ambalo anadai kwalo mkristo anapokosa kumtii kristo hiyo mara moja humfanya kuwa mwongo na pia twaweza kusonga mbele zaidi na kusema kwamba maisha yake ni mwongo najua kwamba msikilizaji wangu umewasikia watu wengi wakisema kwamba wao ni watoto wa mungu lakini hilo ni kweli ni jambo lingine kusema kwamba u mtoto wa mungu na ni jambo tofauti kabisa kuwa na hakikisho la uzima wa milele au kuwa na asili hiyo mpya ambayo daima humlilia mungu na kumwita aba baba kwa kuwa ina kiu hicho cha kumtii mungu na kutaka kukaa katika hali ya kumtii daima rafiki yangu msikilizaji ni vigumu sana kunishawishi kwamba watu hao ambao huenda kanisani kila jumapili au jumamosi au siku yoyote ile lakini hawalitii neno la mungu wala kutii sheria zake mungu kwamba wao ni watoto wa mungu wala siamini hata kidogo kwamba wamezaliwa kwa pili kwa nguvu za roho mtakatifu neno la mungu latuambia hapa tena kwa uwazi kabisa kwamba katika hili twajua ya kuwa tumemjua yani kwa kuzitii amri zake kwa kunena kuhusu amri zake yohana haneni kuhusu zile amri kum ambazo mungu aliwapa wana wa israeli kama taifa bali anena kuhusu amri hizo ambazo kristo alizitoa kwa kila muumini au mwanafunzi wake iwapo mtoto wa mungu hawezi kufurahia amri hizi na kuzipenda basi yu katika uchungu kama wanyongo na tena yu katika kifungo cha uovu bwana na mwokozi wetu yesu kristo alipokuwa katika mwili hapa duniani alisema kwamba siku zote yeye hufanya hilo ambalo lampendeza mungu baba yake si ajabu kwamba ndugu msikilizaji kuna hawo ambao waweza kuwa na ujasiri wa kusema maneno kama hayo lakini kwangu hapa sina ujasiri wa kunena hivyo ila kile ambacho naweza kusema kwa usawa ni kwamba katika moyo wangu nina tamani nina shauku hilo la kumpendeza naweza kujikwaa na kuanguka lakini nataka zaidi yayote kumpendeza huyo aliyenifia pale msalabani huenda wewe uu upande mmoja nami nami kile ambacho ningependa kukwambia ni kuwa twaweza kumpendeza huyu mungu iwapo tutaendelea kumtegemea atusaidie katika maisha yetu ni kweli kwamba neno la mungu lasema kuwa amwaminie mwana yuna uzima wa milele ni lazima imani hiyo ifuatishwe na hali hiyo ya kutaka au kuwa na shauku la kutenda hilo ambalo ni la kumpendeza mungu katika maisha ya muumini daima asili yetu ya kale msikilizaji haitaki kuyatenda hayo ambaye ni mapenzi ya mungu ndiposa mtume asema kwamba yeye asemaye nimemjua wala hazishiki amri zake ni muongo wala kweli haimo ndani yake Hili ambalo mtume yohana aliandika aliandika kwa ufunuo wa roho mtakatifu oje msikilizaji wangu unapo tafakari kuhusu ili ambalo neno la mungu lanena waweza kujiona hapo ulipo katika kujiona hali yako mwenyewe ni vyema kugeuka na kuchukua hatua ya kutenda hilo ambalo la kupasa yani kuyatii hayo ambayo neno la mungu latajia ambayo ni amri za kristo hakuna lingine ambalo laweza kukuhakikishia uzima wa milele au kuishi katika ushirika na mungu baba isipokuwa kwa njia ya kuzishika amri zake tunapoendelea kwenye aya ya5 neno lake bwana aliendelea kwa kutwambia hivi lakini yeye alishikaye neno lake katika huyo upendo wa mungu umekamilika kweli kweli katika hili twajua kuwa tumo ndani yake kabla ya kunena neno lolote kuhusu aya hii napenda ufahamu kwamba kuna tofauti kati ya neno la mungu na amri zake mungu waweza kuniambia kwamba amri za mungu ni neno la mungu na hiyo ni kweli ila sema kwamba jumla ya maandiko yote ni amri ya mungu kunazo amri katika neno la mungu lakini neno lote la mungu siyo amri zake pekee natumai kwamba kwa hayo maelezo tayari umenielewa ninaposema kwamba amri za mungu zapatikana kwenye neno la mungu neno la mungu ni hilo ambalo tunaweza kulitaja kuwa ni nia ya mapenzi yake kwetu ambayo ni katika amri au njia nyingineyo ni katika neno hili la mungu ndipo wapata ufunuo wa mungu kuhusu hayo yote ambayo iwahitaji sisi kutenda kama watoto wake unaposoma kwenye kitabu cha injili ya yohana sura ya115 aya ya, 14, ya 15, bwana yesu kristo alisema kwamba mkinipenda mtazishika amri zangu kisha kwenye sura ya aya 1: 23 katika kitabu hicho cha injili ya yohana hivi ndivyo anavyosema mtu akinipenda atalishika neno langu je utofauti uliopo hapa ni upi hebu nikupe mfano huu ambao naamini kwamba utakuelewesha kuelewa utofauti uliopo kati ya neno la mungu na amri za mungu kuna huyu kijana ambaye baba yake alimwambia kwamba mara anapotoka shuleni kazi yake itakuwa ni kukatakata kuni na kumwonyesha mama yake sehemu ambayo yoweza kuzipata zile kuni kisha baba naye aseme kwamba kazi yake mara moja akitoka kwenye shamba itakuwa ni kukamua ng'ombe ili wawe na maziwa kwa ajili ya matumizi pale nyumbani pamoja na kuuza basi siku baada ya nyingine kijana aliendelea kutenda hilo ambalo aliamuriwa kutenda na baba yake aliendelea kufanya hilo ambalo lilikuwa ni jukumu lake kisha siku moja wakati wa kula kiamsha kinywa baba yake aseme kwamba hajisikii vyema na haoni kama atakwenda kwenye shamba siku hiyo lakini hata hivyo ajikaze na kwenda shambani kijana huyu atakaporudi nyumbani siku hiyo na kisha aende kukatakata kuni na baada ya kufanya hivyo akamue ng'ombe kile ambacho atakuwa ametenda ni kwamba alikatakata kuni kwa sababu ni amri lakini alikamua ng'ombe kwa sababu anampenda baba yake ni kwa njia hii msikilizaji wangu ndivyo mtoto wa mungu yuwafaa kuwa yani sio tu kutii amri zake mungu bali pia kutii neno la mungu munguna katika kila hali maishani mwake ni lazima mtoto wa mungu kutafuta kumpendeza baba yake aliye juu mbinguni ni huzuni kwamba kuna hao ambao huishi kama watu ambao si waumini na huku wanajitaja kuwa ni wakristo au wameokolewa na kwa hili nataka kukwambia kwamba si muhimu kwako kujua hilo ambalo wahitaji kutenda au kutotenda kama mtoto wa mungu bali la muhimu ni kutafuta kila njia ya kumpendeza mungu ambaye ni baba yako mtoto halisi wa mungu atatafuta mapenzi ya mungu daima katika maisha yake swali kuu ambalo siku zote twafaa kuzingatia katika maisha yetu ni kuhusu hilo ambalo wafaa kutenda ili kumpendeza mungu hilo ambalo litakuza wokovu wako imani yako ushirika wako na mungu pamoja na mwana wake yesu kristo pamoja na waumini katika kristo yesu haya yote yapo kwenye msingi wa neno hilo ambalo kristo alinena kwamba mkinipenda mtazishika amri zangu nam ukimpenda utatenda zaidi ya kutii zile amri ambazo amekupa ni ombi langu kwamba utakuwa miongoni mwa hao ambao hutafuta kumpendeza mungu katika kila njia na hali maishani mwao aya hii ni yenye umuhimu sana na hivyo ningelipenda kurudia kusudi ufahamu kwamba lolote ambalo walitenda wafaa kulitenda kwa ajili ya kumpenda bwana na sio tu kwa sababu amekuamuru neno hilo lasema hivi lakini huyo alishikae neno lake katika huyo upendo wa mungu umekamilika kweli kweli katika hili twajua tumo ndani yake kwa lugha nyingine twaweza kusema kwamba tayari umepita sehemu hiyo ya kuangalia kutii amri au sheria zile na sasa wataka tu kumpendeza mungu mwenzangu nitakuomba uchukue muda wa kujichunguza kuhusu hali yako ya kiroho kulingana na jibu lako basi ni kwa msingi huo ndipo wafahamu kwamba unao ushirika na mungu na ushirika huo waweza kurejeshwa tu kwa njia hiyo ya kukiri dhambi zako au kuziungama mbele zake mungu kwa kuwa unapoungama dhambi zako yeye ni mwaminifu na wahaki hata kuondolee dhambi zako zote na kukusafisha na udhalimu wote ndugu msikilizaji iwapo wataka kujua kwamba uu ndani yake ni kwa njia hiyo ya kulishika neno lake maana kwa kufanya hivyo ndipo utajua kwamba uu ndani yake tunapoendelea kwenye aya ya a neno la mungu katika kitabu iki cha waraka wa kwanza wa yohana sura ya laendelea kwa aendelakwakutama hivi yeye asemaye ya kuwa anakaa ndani yake imempasa kuenenda mwenyewe vilevile vile kama yeye alivyoenenda kwa kweli msikilizaji hatuwezi kutenda au kuenenda kabisa kama vile kristo alivyoenenda lakini iwapo katika mioyo yetu tutazingatia kutenda hilo ambalo kristo alitenda basi tutakuwa tukienenda kama alivyoenenda naam kristo alifanya kila jambo ili ampendeze mungu baba yake na ikiwa hivyo ndivyo nasi tutaenenda basi tutakuwa tukienenda kama alivyoenenda iwapo wafikiria kuhusu kujitoa kwako kwake bwana basi jibu lako ndilo hili hapa nalo ni kwamba mpende kristo ukimpenda kristo ni lazima utazishika amri zake na kutenda neno ambalo amekuagiza katika biblia kwa hivyo swali ambalo lipo ni kwamba je wampenda kristo maana ikiwa wampenda hautafanya hilo ambalo litamuudhi ila utatafuta kutenda yote hayo ambayo wafahamu kuwa yamo katika mapenzi yake mpendwa waweza kufahamu iwapo wakaa ndani yake bwana au u nje ya hilo ambalo neno lake bwana latuambia hapa tunapogeukia ya 7 neno lake bwana laendelea kwa kutuambia hiv anzi siwaandiki am pa a aya aman mokuwa nayo tangu mwanzo na hiyo amri ya zamani ni neno lile mlilolisikia kwa mujibu wa aya hii ndugu msikilizaji swali ambalo lipo hapa ni kuhusu hilo ambalo walilisikia tangu mwanzo mwanzo ambao watajwa hapa ni yule mwanzo ambao taupata katika kitabu hicho cha injili ya yohana jinsi ambavyo neno lilifanyika kuwa mwili ilianzia huko bethlehemu na kisha kwa miaka mitatu na nusu ikawa kwenye huduma ya hadhara huko palestina au israeli amri hiyo ambayo ilikuwepo tangu mwanzo ni hiyo ambaye yesu kristo aliwapa wanafunzi wake alipokuwa nao hapa ulimwenguni jambo hili mwenzangu kristo alilirudia mara kwa mara kwa mfano unapoangalia kwenye kitabu cha injili ya yohana sura ya ya aya 34 na 135 neno la mungu latupa habari za hiyo amri mpya neno hilo ndugu msikilizaji lina haya ya amri mpya na wapa mpendane kama vile nilivyowapenda ninyi nanyi mpendane vivyo hivyo hivyo watu wote watatambua ya kuwa ninyi mmekuwa wanafunzi wangu mkiwa na upendo ninyi kwa ninyi kisha unapogeukia sura ya15 aya ya112 na 12, neno la mungu liendelea kwa kutwambia haya katika kitabu hicho cha injili ya yohana mkizishika amri zangu mtakaa katika pendo langu kama vile mimi nilivyozishika amri za baba yangu na kukaa katika pendo lake amri yangu ndiyo hii mpendane kama nilivyowapenda ninyi kutokana na hili ambalo lipo kwenye kitabu cha yohana wa kwanza kile ambacho mtume anasisitiza ni hilo ambalo kristo tayari alikuwa amewaagiza wanafunzi wake ambao ni wewe pamoja nami ndugu msikilizaji iwapo unawapenda watoto wa mungu yani wale ambao wamemwamini kristo pamoja na kuzishika amri zake basi wewe waendelea katika amri hiyo ya zamani ambayo uliisikia kutoka kwake mungu neno la mungu kwenye aya ya 8 laendelea kwa kutwambia hivi tena nawaandikia amri mpya neno lililokweli ndani yake na ndani yenu kwa kuwa giza linapita na ile nuru ya kweli imekwisha kung'aa kwa nini neno la mungu lataja habari za amri mpya sababu ni kwamba amri hii ilitolewa kabla ya roho mtakatifu kwa ajili ya mitume waumini ni lazima kutenda mapenzi ya mungu ambayo hasa ni kutafuta kumpendeza katika kila jambo nam hili ndilo ambalo lamtambulisha muumini na kwa kuwa giza limekwisha kupita na nuru ya kweli imekwisha kung'aa muumini uywafaa kusema kwamba anaendelea kukuwa katika kumjua mungu baba na mwana wake yesu kristo pamoja na kukaa katika kuyatenda mapenzi yake hili ni jambo ambalo lafaa kutendeka siku baada ya nyingine nalo haliwezekani pasipo kusoma neno hili la mungu yaani biblia neno ambalo limeandikwa kwenye biblia ndilo ambalo latufunulia huyo aliye neno hai yeye aliye mkate wa uzima na maji ya uzima pasipo yeye basi tutakufa njaa ni lazima tule kutoka kwake iwapo tutaendelea vyema katika imani hebu nirudie jambo hili msikilizaji kuna wengi leo hii ambao hufuata fmsururu waviji sheria na wanapotenda hayo basi hujihisi kwamba wanaishi maisha ya kikristo na kwamba wanampendeza mungu rafiki yangu wewe ungali mwanadamu na wafaa kufahamu kuwa hakuna lolote jema ambalo lipo katika miili yetu mtume paulo aliandika kwa jinsi hiyo kwamba anajua kuwa hakuna lolote jema lililo katika mwili wake nami naamini kwamba hali ni hiyo moja kwa kila mwanadamu soma kile kitabu cha warumi sura ya sab nawe utapata kuelewa zaidi kuhusu hili ambalo nakwambia na kama ilivyo ndugu msikilizaji giza hilo laendelea kutoweka na siku moja yesu ambaye ni nuru ya kweli ataangaza juu ya ulimwengu wote lakini kwako uliyemuumini nuru hiyo imekuangaza kwa hivyo tembea katika nuru hiyo daima utakapotembea katika nuru hiyo basi utaendelea kung'aa mungu atatukuzwa katika maisha yako kwa sasa hebu tuombe pamoja natuombe mungu tena baba wa bwana wetu yesu kristo hakuna mungu kama wewe uliyetupenda upeo kwa kuwa ulimtoa mwana wako kwa ajili yetu ili tupatanishwe nawe kwetu ni furaha kwa ili ambalo ulitutendea na zaidi sana kuhusu ushirika ambao umetufanyia nawe kwa njia ya mwana wako ni ombi langu kwamba katika siku hizi ambazo umetupa utatusaidia ili tuishi katika pendo lako kwa njia hiyo ya kutii neno lako ambalo ni uzima wetu najua kwamba hili ndilo shauku la ndugu yangu msikilizaji nami naomba kwamba utamwezesha kuhusu jambo hili pia haya najua kwamba utamtendea kwa kuwa tumeomba katika jina la bwana na mwokozi wetu yesu kristo imekuwa ni furaha yangu kuwepo pamoja nawe katika mafundisho haya ndugu yangu nikiwa natumaini katika moyo wangu kwamba utatafuta sana maishani mwako kumpendeza huyo aliyekupenda upeo kwa kumtii katika kila njia naye huyo siye mwingine bali ni mungu baba na bwana wetu yesu kristo baraka za mungu ziandamane nawe unapotii haya hadi takapokutana tena kwenye kipindi kijacho ni mimi mchungaji wako jofre wa njala munialo na neno litaendelea Zaji wangu neno ni lazima liendelee kwa hivyo hebu tuandikie barua utueleze jinsi hili neno la bwana linakubariki anwani yetu ndiyo hii ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno transworld radio sanduku la postani 21514 nairobi kenya kumbuka msikilizaji wangu waweza kununua kanda ya kipindi hiki ambacho umekisikiza leo ikiwa tu utatuandikia barua ili utuambie hivyo na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pame la umodo nikikwaga nikikutakia mema leo neno litaendelea