daka nam tuangazie kusulubiwa kwa kristo kitabu cha mathayo mstari wa, 27, wa 22. pilato akawaambia basi ni mtendeje yesu aitwaye kristo wakasema wotse asulibiwe Je msalaba umefichwa katika miaka ya hivi karibuni kupuuzwa au kudharauliwa na wale wanaoogopa kuwa picha ya kristo anayeteseka kwa damu na masizi itawakataa watu wanaotaka kujisikia vyema hivyo tunacheza katika suala la ni nani aliyemuua yesu tukiogopa kuwa iwapo tutasema wayahudi ndio waliochochea tatizo ambalo lilipelekea kusulibiwa mikononi mwa warumi tutashitakiwa kuwa kinyume na jamii za waebrania na waarabu lipo jambo moja la hakika filamu ya mel gibson husulibiwa kwa kristo iliondoa msalaba nyuma ya mlango na kuweka mahali ambapo hauwezi kupuzwa je kunayo nia ya kutaka kuona ikifanyizwa na uvamizi wa ukosoaji ambao wanapinga ukatili au mashtaka yake kuwa kinyume na jamii ya kiibrania na kiarabu au je kuna kio yoyote ya kutaka kujua kile kilichofanyika yesu aliposulubiwa binafsi nakaribisha uchunguzi wa kina kwa sababu athari na ujumbe wa msalaba umedunishwa na wengi ambao wanachagua kujihisi vyema wakijitazama wenyewe badala ya maovu katika maisha yao yaliyoleta yesu kristo goligotha msalaba na kusulubiwa kwa yesu kristo hakuleti utulivu kunasumbua na kunashusha moyo kunabeba ujumbe wenye nguvu zaidi kwamba yesu kristo alikufa kwa ajili ya dhambi za ulimwengu mzima jinsi maandiko yanavyosema na kuwa zilikuwa dhambi zangu na dhambi zako zilizomleta sehemu hiyo msalaba si kishaufu usio muhimu kwa maana ulikuwa utimilizo wa karne nyingi za unabii dhabihu kamili ambayo wayahudi walitoa kwa karne nyingi kabla yesu azaliwe njia ambayo hasira ya mungu ilitulizwa ilikuwa unganiko la dhambi na upendo wa mungu na ushindi wake unamaanisha msamaha uponyaji na tumaini ujumbe huu umetafsiriwa kutoka kitabu kwa jina strength for today and bright Hope for tomorrow kilichoandikwa naye dr harold sala wa Guidelines international na kuletwa kwako nami emmanuel oyasi na iwapo ujumbe huu umekuwa baraka kwako tafadhali tujulishe kupitia nambari7223 nne moja mbili kumbuka ni sufuri saba mbilimbili mbili. tatu tatu moja nne moja mbili