Siku ya basi kwa kuwa watoto wameshiriki damu na mwili yeye naye vivyo hivyo alishiriki yayo hayo ili kwa njia ya mauti amharibu yeye aliyekuwa na nguvu za mauti yaani ibilisi awaache huru wale ambao kwamba maisha yao yote kwa hofu ya mauti walikuwa katika hali ya utumwa wahebrania hadi kuminatano. krismasi ni ya kukuweka huru yesu alifanyika mwanadamu kwa sababu kulitakiwa kifo cha mwanadamu aliyekuwa zaidi ya mwanadamu kufanywa mwili kulikuwa mungu alijifungia mwenyewe katika hukumu ya kifo kristo hakujihatarisha kufa alichagua kufa alikubali hiyo ndiyo sababu dhahiri iliyomfanya aje siyo kutumikiwa bali kutumika na kutoa nafsi yake iwe fidia ya wengi5 si ajabu shetani alijaribu kumgeuza yesu asiende msalabani kule nyikani mathayo hadi na katika maneno ya petro mathayo hadi msalaba ulinuia kuangamizwa kwa shetani yesu alimwangamiza namna gani waebrania 2 14 inasema kwamba shetani ana nguvu ya mauti hilo lina maana kwamba shetani ana uwezo kufanya mauti iyogofye nguvu za mauti ni nguvu zinazowashika wanadamu katika utumwa kwa kupitia hofu ya mauti ni nguvu ya kuwaweka watu katika dhambi ili mauti ije kama kitu cha kutisha lakini yesu alimpokonya shetani hizo nguvu akampokonya silaha akatengeneza dirii ya haki kwa ajili yetu ambayo inatufanya tuwe na kinga dhidi ya hukumu ya ibilisi alifanya hivi namna gani kwa kifo chake yesu alifuta dhambi zetu zote mtu asiyekuwa na dhambi hawezi kuhukumiwa na shetani tukiwa tumesamehewa hatimaye hatuwezi kuharibiwa mpango wa shetani ulikuwa kuharibu sheria ya mungu kwa kuwahukumu wafuasi wa mungu katika mahakama ya mungu mwenyewe lakini sasa katika kristo hakuna hukumu uhaini wa shetani umekomeshwa udanganyifu wake wa ulimwengu wote umekwamishwa tunaweza kuvumilia agalabu yake kwani tazama maangamizi yake ni hakika msalaba umemchoma na muda si muda ataangamia krismasi ni kwa ajili ya uhuru uhuru kutokana na hofu ya mauti yesu alichukua asili yetu kule bethlehemu ili afe kifo chetu kule yerusalemu ili tusiwe na hofu katika maisha yetu leo naam bila hofu kwa sababu kama tishio kubwa la furaha yetu limeenda basi kwa nini tuwe na wasiwasi juu ya haya madogo tunawezaje kusema kwa kweli siogopi kufa lakini naogopa kupoteza kazi yangu la, la waza kama kifo nimesema kifo moyo haupigi uko baridi umeenda si kitu cha kuogopewa tena basi sisi tuko huru huru kwelikweli kweli. tuko huru kuingia katika hatari yoyote chini ya jua kwa ajili ya kristo na kwa ajili ya upendo hakuna tena kufanywa watumwa wa wasiwasi kama mwana amekuweka huru basi utakuwa huru kwelikweli kweli.