aisha haya ndugu msikilizaji iwapo kuna jambo ambalo lamfaisha mtu ni kujua sehemu ambaye anatoka na sehemu ambaye anakwenda maana mtu anapokosa kujua kule ambako anatoka na kukosa kujua sehemu anayoelekea mtu huyo huwa ni mtu ambaye amechanganyikiwa mtu ambaye hajijui mwenyewe ndugu msikilizaji hiyo ndiyo hali hasa iwapo una imani hiyo ambayo haujui inatoka wapi na inakwenda wapi maana huwezi ukapata hakikisho au kwa maneno mengine hauna ule uhakika wa lile ambalo waliamini namshukuru mungu kwamba kwa ajili ya wewe kuchagua kuungana pamoja nami kwenye kipindi chetu cha leo najua kwamba mungu atanena pamoja nawe na zaidi ya yote pia utaona hayo ambayo yanakuhitaji kufahamu ili ujue kwamba imani uliyo nayo katika kristo ni imani ambayo ina mwelekeo ina kutoa kwenye sehemu moja na kukuelekeza kwenye sehemu nyingine nam kwa uwazi kabisa ningelipenda kukwambia kwamba imani hiyo ulio nayo imekutoa katika dhambi imekutoa katika hukumu yake mungu na imekuvusha hata kukuhamisha na kukuingiza katika uwepo wake mungu kwa njia hiyo ya imani katika bwana yesu kristo karibu ndugu msikilizaji tuweze kuendelea na somo letu la leo ambalo latoka kwenye kitabu iki cha waraka wa kwanza wa petro au kitabu cha kwanza cha kwanza petro sura ya pili, ya aya kitabuaaaptro hadi ile aya ya kwa mujibu wa lile ambalo tumekuwa tukijifunza hasa tumekuwa tukiangalia jinsi ambavyo mateso huwatenganisha wale ambao ni watoto wa mungu au wale ambao wanadhihirisha kuwa wanamwamini bwana yesu kristo na kuwatenga mbali na chochote kile ambacho hakiambatani na matakwa yake bwana naam neno lake bwana lnasema hivi kwenye aya ya an ninyi nanyi kama mawe yaliyo hai mmejengwa mue nyumba ya roho ukuhani mtakatifu mtoe dhabihu za roho zinazokubaliwa na mungu kwa njia ya yesu kristo kwa mujibu wa haya maandiko ambayo twyasoma ndugu msikilizaji twaona kwamba neno lake mungu latwambia kuwa sisi sisi ambayo tumemwamini bwana yesu kristo ni mawe yaliyo hai lakini huenda swali lako litakuwa itakuwaje kuwa mimi ni jiwe lililo hai hasa ningelipenda kukurudisha nyuma kidogo tu ili uweze kukumbuka kwamba kwenye hiki kitabu cha petro wa sura ya aya hiyo a22 neno la mungu latwambia kwamba tumezaliwa mara ya pili sio kwa mbegu inayoharibika bali kwa mbegu isiyoharibika kwa neno la mungu ambalo linadumu milele tena neno linaendelea kunena kwa kutwambia kwamba sisi kama mawe yaliyo hai tumejengwa tuwe nyumba ya roho jambo hili linajua kwamba la kukumbusha matamshi yake petro wakati ambapo alikiri na kusema kwamba yesu ndiye kristo mwana wa mungu aliye hai naye bwana kwa kumjibu akamwambia wewe ndiwe petro na juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu nikukumbushe kwamba jina hilo petro lina maana ya jiwe na jambo hili hasa latuonyesha kuwa yesu alikuwa akimwambia petro kuwa wewe ni jiwe ndogo kabisa ambalo litawekwa juu ya mwamba ambaye hasa ni kristo mwenyewe ndugu msikilizaji maneno yale mawili ambaye yanatumika pale ni kama mchezo juu ya maneno maana jina hilo petro kama vile nimesema lina maana ya jiwe na jina hilo lingine ambalo kristo anasema juu ya mwamba huu hasa jina lake kamili ni petra ambalo lina maana ya mwamba au jabali nam bwana wetu yesu kristo ndiye jiwe la msingi na tunajua kwamba petro alielewa mambo haya ndiposa anaandika kwenye maneno haya akisema kuwa sisi ambao tumemwamini yesu kristo ni mawe yaliyo hai ambayo yanajengwa ili yawe nyumba ya roho kama vile petro ni mmoja kati ya mawe haya madogo ambaye abayamewekwa katika mjengo huu wa mungu ndivyo ulivyo wewe pamoja nami kwa hivyo ndugu yangu asikwambie mtu yeyote kwamba wewe hauna maana katika nyumba yake mungu au kwamba wewe haufai unafaa kabisa maana huyo anayekwambia hivyo siye ndiye aliyekuokoa na wala siye ndiye ambaye amekuita katika ufalme wake mungu bali ni mungu huyo aliyekuchagua tangu hapo awali kabla ya misingi ya ulimwengu kuwekwa ndiye ambaye amekuita ili uwe jiwe hilo ambalo ulilo. kwa hivyo lililopo kwako ni kufahamu kwamba huu katika sehemu fulani na hapo uweze kutumika kusudi hili ambalo neno lake bwana lanena hapa kwamba tu ukuhani mtakatifu kwa madhumuni ya kutoa dhabihu za roho zinazokubaliwa na mungu kwa njia yesu kristo lipate kutumika katika maisha yako jambo hili ndilo ambalo mtume paulo amelitumia alipokuwa akinena na wale wapendwa wa kanisa la efeso kwenye kitabu cha efeso sua aya ya 18 hadi 22 ambayo yasema hivi kwa maana kwa yeye sisi sote tumepata njia ya kumkaribia baba katika roho mmoja basi tangu sasa ninyi si wageni wala wapitaji bali ninyi ni wenyeji pamoja na watakatifu watu wa nyumbani mwake mungu mmejengwa juu ya msingi wa mitume na manabii naye kristo mwenyewe ni jiwe kula pembeni katika yeye jengo lote linaungamanishwa vema na kukuwa hata liwe hekalu takatifu katika bwana katika yeye ninyi nanyi mnajengwa pamoja kuwa maskani ya mungu katika roho hili ambalo twalipata kwenye kitabu iki cha uefeso ni jambo ambalo lafanyika leo hii maana mungu anajenga hekalu hekalu ambayo ni hai wale wote ambao wanamwendea wakiwa wenye dhambi na kuanguka mbele zake na kujitupa mikononi mwake ili wapokee huruma na rehema basi hao ndio ambao huokolewa na katika kutuokoa basi lile ambalo hufanyika ni kwamba yeye hujijengea hekalu hilo ambalo li hai naye kristo mwenyewe ndilo hilo jiwe kuu la pembeni hili ni jambo ambalo wafaa kulifahamu kama mtoto wa mungu pia anasema kuwa sisi ni ukuhani mtakatifu kwa lengo na kusudi moja tu la kutoa dhabihu za roho zinazokubaliwa na mungu kwa njia ya kristo yesu fahamu kwamba wewe kama muumini wewe ni kuhani na ukuhani wako ndugu msikilizaji ni ukuhani ambao umekubalika mbele zake mungu na lile ambalo unahitaji kufanya ni kuendelea kutoa dhabihu za kiroho zinazokubalika katika kristo yesu nam waweza kujitolea kusaidia katika nyumba za mayatima au nyumba za wazee au mahali popote pale ambapo kunahitaji nawe utakuwa unatoa dhabihu ambazo zinakubalika mbele zake mungu tunapogeukia aya ya 6 ndugu msikilizaji neno lake mungu laendelea kwa kutwambia hivi kuhusu lile jiwe ambalo ni kuu jiwe la pembeni neno lasema haya kwa kuwa imeandikwa katika maandiko tazama naweka katika sayuni jiwe kuu la pembeni teule lenye heshima na kila amwaminie hata tahayarika Mpendwa msikilizaji hili ni andiko ambalo limechukuliwa kutoka kwenye kile kitabu cha isaa sa a28 aya hiyo ya 16. elewa kwamba lile ambalo lanenwa kwenye kitabu cha isaya ni mfano wa kristo kama vile kristo mwenyewe alivyosema baadaye mara alipokanyaga kwenye ulimwengu huu tazama jinsi ambavyo neno lasema neno hili lasema kwamba jiwe hilo ni kuu tena ni la pembeni ni ni lenye heshima na kila amwaminiye yani kila amwaminiye yesu kristo hata tahayarika hiyo ni kusema kwamba iwapo utaamini lingine lolote lile isipokuwa bwana yesu kristo basi ujiandaye kutahayarika lakini ninaamini kwamba katika haya ambayo tumekuwa tukijifunza kutoka kwenye neno hili umefahamu kuwa yesu kristo ndiye ambaye wafaa kumwamini unapomwamini bwana yesu kristo hautatahayarika bali utakuwa kama vile ambavyo neno lake mungu lasema kwamba utaokolewa na pia utapokea dhawabu kutoka kwake mungu maana umemwamini huyo ambaye mungu alimpeleka tunapoendelea ndugu yangu neno lake bwana lasema hivi kwenye aya ya sb basi heshima hii ni kwenu ninyi mnaoamini bali kwao wasioamini jiwe walilolikataa waashi limekuwa jiwe kula pembeni ndugu msikilizaji kwa mujibu wa hili ambalo twalisoma kwenye aya hii ni wazi kwamba heshima hii heshima ambayo imetunukiwa kwa wale ambao wamemwamini bwana yesu kristo kwako wewe ambaye umemwamini yesu kristo yesu ndiyo ile almasi au lulu ambayo mtu akiipata anauza yote ambayo alikuwa nayo na kwenda kununua sehemu hiyo ambayo lulu hiyo ipo neno hili linatuonyesha waziwazi kwamba wewe ambaye umemwamini yesu kristo heshima hiyo ni kwako kwa hivyo usipoteze heshima hiyo maana yesu kristo ndiye ambaye ameinuliwa kuliko vyote mbinguni na hata duniani na kama vile neno la mungu la tuambia wewe umeketishwa katika ulimwengu wa roho pamoja na yesu hii ina maana kwamba kwa kumwamini yesu kristo wewe umepata fursa hiyo ya kuheshimika katika mbingu kama vile kristo ameheshimiwa ndugu msikilizaji iwapo haujamwamini yesu kristo fahamu kwamba jiwe ambalo waashi walilikataa hilo ndilo limekuwa jiwe kula pembeni kwa msingi wa hili napenda na kukujulisha kwamba waweza kumkataa kristo leo hii lakini kile ambacho kipo ni kwamba yeye ndiye mwokozi uamini usiamini upende usipende kwa hivyo iwapo utaendelea kumkataa bwana yesu kristo siku ile ambapo atarudi katika mawingu na utukufu utamuona nawe utaangua kilio utatamani kujificha chini ya miamba utatafuta mauti lakini miamba itakukimbia na mauti pia itakukimbia jamani hauna haja ya kungojea siku hiyo bali kile ambacho wahitaji kufanya ni kumwamini bwana yesu kristo nawe utapokea heshima hii ambayo kila muumini katika kristo ameipokea tayari neno lake bwana kwenye aya ya 8 liendelea kwa kutwambia hivi tena jiwe la kujikwaza mguu na mwamba wa kuangusha kwa maana hujikwaza kwa neno lile wasiliamini nao waliwekwa kusudi wapate hayo ndugu msikilizaji ningelipenda kwamba andiko andiko hili hili ni lenye umuhimu sana anikohiia kwenye zaburi zaburiya 118 hiyo ya 22 hali hiyo ambayo zaburi hiyo yanena kuhusu hasa yarudi hadi wakati ule ambapo hekalu ilikuwa ikijengwa na mfalme suleimani pale yerusalemu nam kwenye kile kitabu cha wafalme wa kwanza sura ya 6 ya aya ile neno lake mungu laelezea jinsi ambavyo hekalu hiyo ilivyojengwa hakukuwepo na nyundo wala shoka iliyotumika iliyosikika katika nyumba ile lakini kila jiwe liliweza kutenezwa kwa ustadi kabisa nalo na lile ambalo lilifanyika kila jiwe liliingizwa katika sehemu yake na nyumba hiyo kuweza kumalizika na katika ufundi wa namna ile mpendwa msikilizaji kile ambacho ni cha maana sana ni ile hali ya kuchukuwa lile jiwe la pembeni ambalo hushikilia jengo lote nam kuna huwa uwezekano kwamba jiwe ambalo lladhaniwa kuwa ndilo la pembeni likakataliwa na ni kutokana na hili ndilo ambalo twapata picha hii kwamba watu walimkataa kristo alipokuja katika ulimwengu huu wale waliokuwa wake hawakumpokea bali walimkataa na ijapokuwa walimkataa wakati ule hata leo hii watu bado wanamkataa bwana yesu kristo na kukataa ujumbe aliyokuwa nao na kusudi lililomleta ijapokuwa waweza kuona kuwa wakati wa krismasi watu wanasherekea lakini wanasherehekea kwa sababu tu ni sherehe ni kwa sababu watakula na kunywa lakini sio eti kwamba wamemkubali kristo awe mwokozi wa maisha yao hilo ndilo jambo ambalo latendeka mara kwa mara katika wakati huo ambapo twafikia msimu huo wa krismasi kwa sababu hiyo basi ningelipenda kukutaadharisha kwamba iwapo kuna lile ambalo wafaa kujiepusha nalo ni kusherehekea kuhusu lile ambalo haulifahamu maana katika kusherekea hilo ambalo ulifahamu na huku wamkataa yule ambaye hasa alifanya siku hiyo iwepo wewe wakosea maana mwisho kabisa utajikwaa kwa jiwe hilo maana hata kama watu wamemkataa mungu ndiye amemchagua na kumweka awe jiwe kula pembeni na unapojikwaza juu ya jiwe hilo basi utaliangukia nawe na utavunjika vipande vipande nalo na litakapokuangukia litakusaga tikitiki tiki. hasa nikiwa na maana ya ya ya hukumu mungu juu ya maisha yako mpendwa msikilizaji jambo hilo ni jambo ambalo wafaa kulifahamu maana pasipo kulifahamu jambo hili utajipata kwamba umepotoka lakini ninauhakika kwamba haya ambayo nimekuzungumzia umeatia moyoni mwako nawe hautakuwa miongoni mwa hao ambao watapotoka kwa ajili ya kiburi chao wenyewe tunapoendelea kwenye aya ya9 neno lake mungu uliendelea kutuambia hivi kuhusu wale ambao wameliamini neno lake bwana au jiwe hilo ambalo ni la pembeni neno la bwana lasema haya kwa husu bali ninyi ni mzao mteule ukuhani wa kifalme taifa takatifu watu wa milki ya mungu mpate kuzitangaza fadhili zake yeye aliyewaita mtoke kizani mkaingie katika nuru yake ya ajabu hapa mara moja ndugu yangu kuna hali ambayo mtu huingia mara tu anapomwamini bwana yesu kristo kuwa ni mwokozi wa maisha yake kuna mambo ya ajabu mambo mazuri ambayo ya yananenwa hapa mambo ambayo nina uhakika kuwa haungelipenda kukosa kuhesabiwa humo neno la mungu latuambia hapa kwamba hao ambao wamemwamini yesu kristo wao ni uzao uliyomteule nam hasa hii ikiwa na maana ya jinsi ambavyo israeli walivyochaguliwa na mungu kuwa watu wake watu ambao wameinuliwa watu ambao wametengwa kwa ajili ya makusudi yake mungu hili ndugu msikilizaji ni jambo ambalo latuonyesha kuwa katika maandiko kuna watu waliomo kwenye vikundi viwili ambao wanahesabiwa kuwa wameteuliwa au kuchaguliwa na mungu kikundi cha kwanza ni taifa la israeli ambalo laitwa taifa teule na la pili ni kanisa ambalo laitwa watu walio wateule ningelipenda ukumbuke kwamba ndugu msikilizaji petro hasa ananena au kuandikia wale watu ambao ni wayahudi watu ambao walikuwa wamemwamini yesu kristo lakini walikuwa wametapakaa kote hata zaidi ya mipaka ya utawala ule wa kirumi kwa maneno mengine anasema kwamba ijapokuwa hamwonekani kuwa ninyi ni uzao uliomteule lakini hivyo ndivyo mlivyo kwa kuwa ninyi mmemwamini kristo basi mmekuwa uzao mteule ninyi ni taifa teule kama vile ambavyo wana walivyokuwa wateule jambo hili ndugu msikilizaji ni jambo ambalo latufahamisha kuwa kanisa ndilo ambalo lina ufunguo wa huo ufalme wa mbinguni nasi ambao tu hai leo hii twendelea kueneza ufalme huo kwa kuihubiri neno lake bwana hasa injili ya yesu kristo kwa hili basi ndugu msikilizaji ni vyema kwako kufahamu kuwa mungu amekupa heshima hiyo la wewe kulitangaza neno lake mungu na hasa kwa kuonyesha kwa maisha yako na matendo yako kwamba wewe ni mzao mteule na pia wewe ni wa ukuhani huo wa kifalme taifa takatifu mtu ambaye ni amilk ya yake mungu ambaye anatangaza fadhili zake yeye aliyemwita atoke gizani hata kuingia katika nuru yake ya ajabu mpendwa msikilizaji sijui kama kuna lingine lolote lile ambalo ungelipenda kupokea ajabuenmsiauamakua lingie lolotelile abauliendauoeauoil ambao eno ake hapa kama vile tunavyoona kwenye aya hii twaelewa kwamba yeyote ambaye ameokolewa na yesu kristo huyo ni kuhani wa kifalme naam hili hasa ndilo ambalo twaliona katika agano la kale kwa kuwa mungu alichagua taifa la israeli wawe makuhani mbele zake naamini kwamba wakati ule wamilinia au wakati ambapo kristo atakuwa akitawala taifa la israeli ndiyo watakaokuwa makuhani hapa ulimwenguni hata hivyo wao walitenda dhambi naye mungu akachagua kabila moja toka katika taifa lote nzima ili wawe makuhani mbele zake makuhani wale walitoka katika kabila lile la walawi leo hii ndugu msikilizaji hatuna ukuhani wowote ule hapa ulimwenguni ambao mungu anautambua isipokuwa ukuhani mmoja tu na huo ukuhani ni kwamba kila muumini katika yesu kristo ni kuhani mbele zake mungu pamoja na hili tuendelea kuona kwamba ndugu msikilizaji neno lake mungu lataja na kusema kuwa sisi ni taifa ambalo ni takatifu takatifunam taifa hilo la israeli kama vile unavyofahamu ndilo taifa ambalo lilikuwa limechaguliwa lakini unaposoma neno lake mungu wafahamu kwamba halikuonyesha dalili yoyote ile au hali yoyote ya kuwa takatifu na hivyo ndivyo twaweza kusema leo hii kuhusu kanisa kama vile israeli ilivyoanguka hivyo ndivyo ambavyo kanisa leo hii laonekana kuwa limeanguka ijapokuwa wewe pamoja nami tunapoamua kuyaishi maisha matakatifu maisha ambayo ni ya uhusiano mwema na bwana wetu yesu kristo twaweza kusimama na kusema kuwa mungu bado anaokoa mungu bado anadumisha licha ya kwamba kuna wale ambao wameliaibisha neno lake bwana na hata takuahibisha imani ya kikristo twaendelea kwa kuona kwamba neno la mungu lataja jambo lingine kwamba sisi ni watu ambao ni milki yake mungu nam wewe pamoja nami msikilizaji wewe ni wa milki yake mungu maana mungu alikununua wewe uwe ni wake waweza kusoma habari hizi katika kitabu cha tito sura ya p aya hiyo ya11 hadi ile aya ya1 nawe na utafahamu kwamba kristo alikukomboa kusudi uwe wa milki yake pamoja na hili ndugu msikilizaji ningelipenda ufahamu kwamba yote haya ambayo mungu amekutendea ni kwa lengo moja tu nalo na lengo hili ni kwamba wewe uishi kwa jinsi ambavyo anakuhitaji kuishi yaani kuishi maisha hayo ambayo ni matakatifu kuishi kwa njia ambayo itaonyesha kuwa wewe ni jinsi ambavyo neno lake mungu lasema hauhitaji kupanua kinywa chako na kunena kwamba wewe ni uzao mteule wewe ni taifa takatifu la hasha lile ambalo linahitajika ni kwamba ni lazima hayo yanena yaonekane katika maisha yako yaonekane katika kazi yako yaonekane katika kila jambo ambalo walitenda pasipo kufanya hivyo rafiki yangu wafikiri kuwa kuna mtu ambaye atafahamu kuwa wewe ni tofauti naye la hasha ni lazima maneno yako matendo yako yawe ni tofauti kabisa yaonyeshe kwamba wewe ni mteule wewe ni tofauti katika yote ambayo unayatenda na hili utaliweza tu iwapo utaendelea kulitii neno lake mungu na kutenda jinsi ambavyo neno hili linavyokwagiza tunapoendelea kwenye aya ya kumi ndugu msikilizaji sikia jinsi ambavyo neno lake mungu lanena kuhusu habari zetu za hapo awali neno lasema hivi ninyi mliokuwa kwanza si taifa bali sasa ni taifa la mungu mliokuwa hamkupata rehema bali sasa mmepata rehema swali langu kwako ndugu msikilizaji ni hili je kuna hilo ambalo ungelitaka zaidi ya hili tazama hapo kwanza hatukuwa si taifa lakini sasa ni taifa la mungu hatukuwa watu wa mungu wala hatukuwa na dai lolote kwa mungu lakini kwa neema na rehema zake tumepokea hiyo kwa njia ya yesu kristo kwa sababu hiyo basi neno la mungu latuhimiza hivi kwenye aya ya1 wapenzi na wasihi kama wapitaji na wasafiri ziepukeni tamaa za mwili zipiganazo na roho ndugu msikilizaji jambo hili ni jambo ambalo ni wazi kabisa jambo ambalo twanenewa hapa twaona kwamba neno la mungu latwambia kuwa ni lazima kuepuka, kuepuka tamaa za mwili ambazo zapigana na roho hili ambalo mtume petro anatwambia ni jambo ambalo kama vile tulivyoona hapo awali liliangusha baba na mama zetu wa kwanza yani adamu na hawa nam na kama vile hali hiyo ilivyowaangusha hivyo ndivyo ambavyo hali hiyo yaweza kukuangusha wewe pamoja nami tusipojitahadhari liposa neno hili latuhimiza kwamba kwa kuwa sisi ni wapitaji tujiepushe na tamaa za mwili ambazo daima hupigana na roho zetu nam kisha kwenye aya ya12 neno lake mungu latuambia hivi mwe na mwenendo mzuri kati ya mataifa ili iwapo huwasingizia kuwa watenda mabaya wayatazamapo matendo yenu mazuri wamtukuze mungu siku ya kujiliwa kwa hili ambalo twalisoma ndugu msikilizaji ni wazi kwamba muumini yahitaji kuwa bango ambalo laonyesha sifa yake mwenyezi mungu hili ni jambo ambalo ndugu msikilizaji nasikitika kwamba sio wengi wetu ambao twaona mambo haya sehemu ambazo twaishi au sehemu ambazo wakristo wanafanya kazi na nisikize vyema kabisa lile ambalo wafaa kulitenda ni kwamba uweze kuishi kwa njia hiyo ambayo mtu akikunena mabaya anaaibika kwa kuwa watu wanakufahamu vyema hili lawezekana tu ndugu yangu iwapo utalitii neno hili ambalo mungu anatunenea hapa kwamba tujiepushe na tamaa za mwili tujiepushe na hayo ambayo si ya nuru tuenende katika njia hizo ambazo ni za matendo mema kusudi wale ambao wanatusingizia kuwa sisi twatenda mabaya waweze kuaibika wanapotazama matendo yetu mema na kisha wamtukuze mungu na hata kumtamani huyu mungu ambaye ameyabadili maisha yetu ndugu msikilizaji unafikiri kwamba kuna njia nyingine ya kulihubiri neno lake mungu leo hii njia ya kulihubiri neno lake mungu si kwa kusimama na kusema kwamba yesu anaokoa lakini ni matunda ya uokovu huo yaonekane katika maisha yetu na yanapoonekana katika maisha yako kama mtoto wa mungu hakuna lingine lolote ambalo mtu yuaweza kujificha bali ataamua na kusema kwamba kuhakika mungu yu pamoja nawe na huyo mungu ndiye ambaye namhitaji ndugu yangu tutakapofanya hivyo hilo ndilo ambalo litatendeka watu watafahamu kwamba yesu kristo yu hai anaokoa anadumisha anabadilisha na anawafanya watu kuwa viumbe vipya kwa kuwa wametazama maisha yako watakapolitukuza jina hilo wewe utakuwa umeihubiri injili ya kristo naye kristo atabarikiwa kwa ajili ya hilo hakuna lingine ambalo ningelipenda kuongezea ila kuomba pamoja nawe natuombe baba mungu katika jina la mwanao yesu kristo na kushukuru kwa ajili ya fadhili na rehema zako ambazo bwana umetumiminia sisi ambao tumeliamini jina la mwana wako yesu kristo uliyempeleka ili aje na kutuokoa sisi na kuyabadilisha maisha yetu kusudi tuweze kuwa uzao ule mteule ukuhani wa kifalme taifa takatifu watu wa milki yako ambao wanatangaza fadhili zako wewe uliyetuita kutoka gizani hata kuingia katika nuru yako ya ajabu bwana tazama mambo haya yote siyo mambo ambayo tuliyafanyia kazi au tulitenda matendo yale ya sheria kusudi tuyapokee bali tumeyapokea tu kwa neema kutoka kwako bwana kwa hayo bwana tunakushukuru na kulienua jina lako naomba kwa ajili ya ndugu yangu msikilizaji neno hili kwa kuwa limemfikia ataliamini na kulitenda katika maisha yake diposa yote ambayo neno lako la nena yapate kutimia maishani mwake kusudi jina lako libarikiwe na kutukuzwa miongoni mwa mataifa nimeomba haya kwa imani katika jina la yesu kristo aliye bwana na mwokozi wetu mn rafiki msikilizaji mungu akubariki unapozingatia haya ambayo tumejifunza leo hii kwa kuwa hakuna lingine ambalo ni bora katika maisha yako isipokuwa uwe bango ambalo ladhiirisha utukufu wake bwana kwa yale ambayo unayatenda na yale ambayo unayanena hadi tutakapokutana tena kwenye kipindi kijacho na kutakia heri na baraka zake mwenyezi mungu mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea maini yangu ya kwamba umebarikiwa na hilo neno la bwana na uko tayari kutuuliza masuali yako hebu tuandikie ukitumia anwani ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno transworld radio sanduku la posta ni254 nairobi kenya pia waweza kutumia anwani yangu ya email ambayo ni pmodowr kna kumbuka waweza kununua kanda ya kipindi hiki ambacho umekisikiza leo tumia anwani hiyo hiyo ambayo nimekupa ili tukupatie maelezo zaidi na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo nikikwaga nikikutakia amani ya bwana neno litaendelea