Kwa ajili ya siku hii njema imani yangu kwamba bwana amezidi kuwa pamoja nawe na zaidi yeyote umeendelea kuona ukuu wake maishani mwako jambo ambalo najua kwamba unaendelea kulifurahia ni kufahamu kwamba kristo ambaye ni kuhani wako mkuu yeye alichaguliwa na mungu na kwamba dhabihu ambayo aliitoa kwa njia ya damu yake na mwili wake ilikubalika ili kwamba wewe pamoja nami tupate uokovu hili msikilizaji ndilo ambalo tutazingatia kwenye somo letu la leo ambalo laanzia kwenye aya ya saba kwenye iki kitabu cha wibrania sura ya5 hadi ile aya ya1 na kwa ufahamu wako aya hizo ndizo ambazo pia zatufungia sura ya yaa na nalo neno la mungu lasema hivi kwenye aya ya 7 yeye siku hizo za mwili wake alimtolea yule awezaye kumwokoa na kumtoa katika mauti maombi na dua pamoja na kulia sana na machozi akasikilizwa kwa jinsi alivyokuwa mcha mungu aya hii yatuambia kwamba kristo alilia jambo ambalo twakubaliana nalo ila napenda ufahamu kwamba kuna nyakati nyingine ambazo alilia ijapokuwa katika taarifa tunazozipata kwenye vile vitabu vya injili ni mara tatu tu mara hizi tatu ya kwanza ni wakati ambapo alikuwa kwenye ile kaburi ya lazaro na pili alililia huo mji wa yerusalemu na ya tatu ilikuwa ni kwenye ile bustani ya getsemani naamini kwamba ndugu yangu bwana yesu ameendelea kulilia miji mingi sana ulimwenguni kote na pia amelilia hali ya mauti ambayo ya wakumba wanadamu hasa mauti hayo ya milele yanayoletwa na dhambi na kutokuamini hicho ambacho mungu ametenda hasa wokovu kwa njia ya imani katika yesu kristo fahamu hili rafiki msikilizaji yesu alipokuwa pale getsemani alilia alipokuwa akiomba hata jasho lake kuonekana yakiwa matone ya damu jambo ambalo naonyesha kwamba yule mjaribu shetani alikuwa amefika kwake tena ili ampe taji au ulimwengu wote bila msalaba ndiposa katika maombi yake kwenye kile kitabu cha mathayo sura ya 26 neno la mungu latwambia kwamba aliomba ili mapenzi ya mungu yatimie na wala siyo yake alijitolea kwa mapenzi ya baba yake huku akibeba dhambi zako na zangu neno hili latwambia kwamba alisikizwa kwa kuwa alimcha mungu hii ikiwa na maana kwamba mungu alimsaidia ili asife pale getsemani kwa kuwa maandiko yalikuwa yametabiri kwamba ni lazima afe msalabani msikilizaji hakuna sehemu ambayo waweza kupata picha nzuri ya hali ya mwokozi alipokuwa pale msalabani isipokuwa kwenye zaburi ya 22 ambayo nitakuuliza usome msalaba ndiyo ilikuwa madhabahu ambapo mwana wa mungu yesu kristo alimwaga damu yake iwe dhabihu ya dhambi zako na zangu alilipia garama ya dhambi zetu hapo kalvari na kufanya msalaba huo kuwa asili ya mema mahali ambapo kila anayeamini hutuwa mizigo yake ya dhambi unaposoma kwenye kitabu cha mambo ya walawi sura ya17:11 aya ya, 17 ya 11, mungu atwambia kwamba uhai wa mwili huu katika hiyo damu nami nimewapa ninyi damu juu ya madhabahu ili kufanya upatanisho kwa ajili ya nafsi zenu kwani ni hiyo damu ifanyayo upatanisho kwa ajili ya nafsi na kwenye agano la kale damu hiyo ilifanya upatanishi au kuyafunika makosa lakini katika agano jipya damu ya mwana wa mungu yesu kristo yaokoa nafsi na kuitakasa ni kwa ajili hii ndipo yesu alimwambia nikodemo kwamba jinsi musa alivyoinua nyoka jangwani kadhalika mwana wa adamu atainuliwa hii ni kwa mujibu wa injili ya yohana mtakatifu sura ya3:1 aya ya, tatu ya ambapo nitakuuliza usome sura hiyo yote yesu hakutaka kufia pale getsemani na hilo ndilo ambalo neno la mungu lanena hapa kwamba yeye siku hizo za mwili wake alimtolea yule awezaye kumwokoa na kumtoa katika mauti maombi na dua pamoja na kulia sana na machozi akasikilizwa kwa jinsi alivyokuwa mcha mungu ndugu msikilizaji maumivu makuu na uchungu wa mauti tayari yalikuwa yamemkamata kama vile uchungu wa kuzaa unapomfikia mwanamke mja hili ndilo lililosababisha maombi haya ambayo tuasoma habari zake katika aya hii ya sab kwenye sura hii ya 5 ya kitabu hiki cha webrania naye mungu alimsikia na kumkomboa na hali hiyo hadi kufikia hapo ambapo alihitaji kutoa dhabihu ya nafsi yake ili wewe pamoja nami tukombolewe kwa hili mwenzangu hatuna lingine bali kulihimidi jina hili na kulitukuza milele hata milele tunapoendelea kwenye aya ya nane na 89 neno lake mungu liendelea kwa kutwambia hivi na ingawa ni mwana alijifunza kutii kwa mateso yaliyompata naye alipokwisha kukamilishwa akawa sababu ya uokovu wa milele kwa watu wote wanaomtii kuna jambo ambalo ndugu msikilizaji ni gumu sana kwetu kuelewa kama wanadamu hasa neno hili linapotwambia kwamba ingawa ni mwana alijifunza kutii kwa mateso hayo yaliyompata yesu kristo alikuwa ni mkamilifu kabisa na wala akukwepo na jambo lolote lile ambalo alikuwa kasoro yeye alikuwa ni mkamilifu maana unapotazama kwenye kile kitabu cha wakorintho wa kwanza sura ile ya 15 wampata kwamba analinganishwa na yule adamu kumbuka kwamba adamu alikuwa ni mkamilifu katika kila hali kabla ya yeye kumwasi mungu na kutenda dhambi jambo hili ni jambo ambalo ndugu msikilizaji twahitaji kulipokea kwa imani kama vile tunavyoamini kwamba mungu ni katika utatu licha ya kwamba hatuelewi jinsi alivyo mmoja na iwapo utajaribu kuelezea au kufikiria zaidi ya hayo ndugu msikilizaji yaani jinsi mungu alivyo katika utatu wewe utapoteza akili zako au utakwenda kichaa na huenda hata utafikia sehemu ambayo hautamwamini mungu tena na iwapo utajaribu kukana kwamba mungu si katika utatu mtakatifu kile ambacho kitafanyika kwako ni kwamba utakosa uzima wa milele jambo ambalo lipo hapa msikilizaji ni kama lile ambalo lapatikana kwenye kitabu cha wafilipi sura ya ayail 5hai ambayo yasema hivi iweni na niya iyo hiyo ndani yenu ambayo ilikuwamo pia ndani ya kristo yesu ambaye yeye mwanzo alikuwa yu namna ya mungu naye hakuona kule kuwa sawa na mungu kuwa ni kitu cha kushikamana nacho bali alijifanya kuwa hana utukufu akatoa namna ya mtumwa akawa ana mfano wa wanadamu tena alipoonekana ana umbo kama mwanadamu alijinyenyekeza akawa mti hata mauti na mauti ya msalaba ndugu msikilizaji najua kwamba jambo hili ni gumu kwetu kuelewa lakini kile ambacho ningependa kukwambia ni kwamba yote ambayo twayapata kwenye biblia twayaamini kwa imani na ni kwa msingi huo ndipo nataka kukwambia kwamba lile ambalo mungu hajatufunulia basi hebu naliwe jinsi hiyo maana kuna mengi ambayo bado hatutayafahamu katika hali yetu ya kibinadamu unaposoma kwenye kitabu cha kumbukumbu kumbu la torati sura ya 29 aya a9 neno lake mungu ulatuambia hivi mambo ya siri ni ya bwana mungu wetu lakini mambo yaliyofunuliwa ni yetu sisi na watoto wetu milele ili tuyafanye maneno yote ya sheria hii ndugu msikilizaji naamini kwamba hilo ni tiba katika yote ambayo hauyaelewi katika biblia maana yale ambayo mungu amekufunulia ni yale ambayo mungu anataka ujue na zaidi ya yote anataka utende ili ubarikiwe naye neno la mungu inatwambia kwamba kristo alikamilishwa jambo ambalo hasa lina maana kwamba lile ambalo alikuja kutenda alilitenda kwa utimilifu wake neno hilo pia laendelea kwa kutwambia kwamba yeye alikuwa mwanzo au sababu ya uhokovu wa milele kwa watu wote wanaomtii wokovu ambayo neno la mungu latunenea hapa ni uokovu ambao kristo anautoa yaani okovu ambao ni wa milele kwa lugha nyingine iwapo kwa hakika kristo amekuokoa basi hauwezi ukaupoteza uokovu wako maana hali ya uokovu ambao kristo anatoa kwa wale wanaomtii ni uokovu wa milele ila nina tahadhari kwako ndugu msikilizaji kwamba ni lazima ufahamu hili iwapo umepokea uhokovu wake kristo ambao ni wa milele utaishi kulingana na neno lake mungu na matakwa ambayo yameandikwa kwenye neno lake lakini iwapo utakosa kulitii neno hilo na kutenda lolote ambalo unalotaka kuogelea katika dhambi kusema uongo na kufanya mambo ambayo hayapatikani kwenye biblia mambo ambayo yanaiahibisha injili fahamu kwamba kuna tashwishi kuhusu uokovu ambao unasema kwamba umeupokea maana mtu yeyote ambaye amepokea uokovu wake kristo huyo neno la mungu la twambia ya kwamba amefanyika kiumbe kipya tazama ya kale yamepita na yote yamekuwa mapya hiyo ni kwa mujibu wa kitabu kile cha wakorintho wa pili sura ya tano ya aya wakorino na je ndugu msikilizaji itawezekanaje kwamba wewe ambaye umeifia dhambi kuishi tena katika dhambi hiyo na hebu tena nikuulize swali hili iwapo kwa hakika umeokoka kwa nini uishi kama pepo mdogo haiwezekani hata kidogo kwa yeyote ambaye anaishi kama pepo mdogo kudhani kwamba yeye ni kati ya wale ambao wameitwa na mungu ili waurithi ufalme huo ambao ambao amewaandalia wale wote wanamtii msikilizaji kwa kuwa wokovu ambao kristo ameutoa ni wa milele basi kile ambacho wahitaji kufanya ni kupalilia wokovu huo kwa hofu na kwa kutetemeka tena neno la mungu laendelea kwa kutwambia hapa kwamba wokovu huu ni kwa watu wote wanaomtii je kutii ni nini kuna kikundi cha watu siku moja kilimuuliza bwana yesu kristo swali lifuatalo linalopatikana kwenye kitabu cha yohana sura ya aya ile na walimuuliza wafanyeje ili kupata kuzitenda kazi za mungu yesu aliwajibu akiwaambia kwamba hii ndiyo kazi ya mungu mwaminini yeye aliyetumwa na yeye huenda umekuwa ukijiuliza swali hili utamtiije mungu basi jibu la swali lako ni kwamba unapomwamini na kumtumaini yesu kristo hiyo ndiyo njia ya kumtii mungu na kwa kuwa hivyo ndivyo ambavyo neno lake mungu linavyotuagiza tunapogeukia aya ya1 neno lake mungu latuambia hivi kisha ametajwa na mungu kuwa kuhani mkuu kwa mfano wa melkizedeki kwa mujibu wa andiko hilo ndugu msikilizaji neno la mungu latuambia kwamba ametajwa na mungu kuwa kuhani mkuu kwa mfano wa melkizedeki jambo hili kuhusu ukuhani wake kristo kwa mfano wa melkizedeki ni jambo ambalo tutalizingatia zaidi katika sura ile ya sab na huyo melkizedeki kama kuhani kwenye agano la kale hata kabla ya kuzaliwa wale walawi alikuwa kama kivuli cha ukuhani wake yesu kristo ambaye ni kuhani mkuu mbele zake mungu anayetufanyia maombezi leo hii kumbuka kwamba wale makuhani wa agano la kale walitoka kwenye ile kabila ya walawi lakini yesu kristo kwa kuwa hakutoka kwenye kabila la walawi haingeliwezekana awe kuhani katika ulimwengu huu ndiposa neno la mungu natuambia kwamba mungu amemtaja kuwa kuhani mkuu kwa mfano wa melkizedeki mtu ambaye hatujui mwanzo wake na mwisho wake hiyo ni kwa mujibu wa kile kitabu cha mwanzo sura ya tunapogeukia aya ya11 twaingia kwenye kipengele ambacho chanena kuhusu hatari ya kuwa watu wa kutosikia hapa katika neno la mungu tunaonywa kuhusu hali hii ya watu kutokuwa watu wa kusikia au kutega masikio yao na kusikia kwa umakini hii ni haliyo ya kuwa na uzito wa kusikia pamoja na kuelewa neno lake mungu latwambia hivi kwenye aya ya 1 ambaye mna maneno mengi ya kunena katika habari zake na ni shida kuyaelezea kwa kuwa mmekuwa wavivu wa kusikia rafiki msikilizaji iwapo kuna shida ambayo watu wengi wanayo siku hii ya leo ni shida hiyo ya kusikia na hasa shida hii ni kubwa sana miongoni mwa waumini hili ndilo ambalo huyu mwandishi anawaambia hao watu maana watu hawa walikuwa katika hatari hiyo ya kuto kusikia au kuelewa vyema jambo hili analinena kwa kuwa tayari ameanza kuwafundulia habari za melkizedeki na pia anatarajia kwenye sura zinazofuatia kuzingatia sana huyo melkizedeki aliyekuwa kuhani mkuu wa mungu aliyejuu sana ambaye neno la mungu lasema kwamba kristo amekuwa kuhani kwa mfano wa huyo melkizedeki suala la kristo kuwa kuhani kwa mfano wa melkizedeki ni jambo gumu la kuelewa lakini mwandishi wa kitabu hiki kwa nguvu za roho mtakatifu atalinena au kutufafanulia waziwazi wazi kabisa ili tuweze kuelewa nam kwenye aya ya12 neno lake mungu uliendelea kwa kutuambia hivi kwa maana iwapasapo kuwa waalimu maana wakati mwingi umepita mnahitaji kufundishwa na mtu mafundisho ya kwanza ya maneno ya mungu nanyi mmekuwa mnahitaji maziwa wala si chakula kigumu kwa mujibu wa maandiko haya rafiki msikilizaji yale ambayo tayari yanajitokeza hapa ni kwamba watu hao walikuwa ni watu wenye shida kubwa na wakati ambapo walihitajika kuwa waalimu hawakuwa ni walimu bali walihitaji kufundishwa mafundisho ya kwanza ya maneno ya mungu nam neno hilo laendelea kwa kutwambia kwamba wanahitaji maziwa wala si chakula kigumu jambo hili mara moja latuonyesha kwamba licha ya watu hawa wakuwa walikuwa wameokoka hapo awali yani walikuwa wamemjua yesu kristo miaka nyingi watu hao bado walikuwa ni watu ambao hawakuwa wamekuwa katika imani yao ndiposa mwandishi wa kitabu hiki anasema kwamba wakati ambapo walihitajika kuwa waalimu wao walikuwa ni watu ambao walihitaji tena mafundisho ya kwanza ya maneno ya mungu hili ni jambo ambalo rafiki msikilizaji utakubaliana nami kwamba halifai kuwepo katika maisha ya wa wakristo hata kidogo haijalishi ulimwamini yesu kristo lini maana yale ambayo unafaa kuyafahamu tayari yamo kwenye neno la mungu yani biblia lililopo ni wewe kulisoma neno hili maana hili neno ndilo chakula chako neno hili ndilo ambalo litakuinua na hata kukufanya uwe mtu mzima katika yale ambayo unayaamini neno la mungu liendelea kwa kutwambia afuatayo kwenye aya ya13 katika kitabu hiki cha webraniya sura ya5 nalo neno lasema hivi kwa maana kila mtu atumiaye maziwa hajui sana neno la haki kwa kuwa ni mtoto mchanga nam kwa hakika hili ambalo neno la mungu lasema hapa ni kweli mtupu maana mtu yeyote ambaye anatumia maziwa yaani yule ambaye anaishi kwa maziwa peke yake huyo siye mtu mzima bali ni mtoto mchanga hili ambalo twalisoma hapa ndugu msikilizaji ni neno ambalo la tuonyesha kwamba hakuna njia nyingine yoyote ile ya kumfanya mtu wa mungu akuwe katika njia za mungu isipokuwa kupitia tu kwa neno la mungu na hasa kwa kulitenda neno hilo maana hauwezi kukuwa katika imani au katika neema yake mungu bila kumjua mungu kama vile neno la mungu linavyotwambia kwenye kitabu cha petro apili, sura ile ya kwanza aya ya pili ambayo yasema hivi neema na iwe kwenu na amani iongezwe katika kumjua mungu na yesu bwana wetu ndugu msikilizaji iwapo wataka kuongezewa neema na amani ni lazima kwanza umjue mungu na bwana wetu yesu kristo hasa njia ya kumjua bwana yesu kristo au kuendelea kumjua mungu siyo kwa njia nyingine yoyote ile bali ni kwa kulisoma neno hili ambalo mungu amejifunua kwetu kama watoto wake unapolisoma neno hili na kulitenda neno hili wewe utaendelea kukuwa katika neema yake mungu na pia kuongezewa amani katika maisha yako siamini kwamba rafiki msikilizaji wewe utafurahia kuendelea kukuwa jinsi ulivyokuwa miaka nenda miaka rudi nam ni jambo ambalo humtia mzazi yoyote yule wasiwasi iwapo mtoto atazaliwa lakini kile ambacho kipo anakunywa maziwa tu lakini hawezi kunena chochote au kulia hata halii ndugu msikilizaji ni vyema ujiangalie katika maisha yako na ujiulize je mimi ninaendelea kukuwa katika neno la mungu au mimi sikui katika neno la mungu unapojiangalia na kujichunguza katika maisha yako na kuangalia jinsi ambavyo neno la mungu lilivyo na yale ambayo unafaa kuyatenda utafahamu ni wapi ambapo upo au ni kiwango kipi ambacho umekifikilia ni imani yangu kwamba ndugu msikilizaji hauwezi ukawa na furaha hata kidogo iwapo utaendelea kuzunguka mahali pamoja yani katika maisha yako ya kawaida na hata katika maisha yako ya kiroho lakini utakuta kwamba mara nyingi watu hufanya bidii ili kwamba maisha yao ya kawaida yasiwe yamekaa mahali pamoja kwa kuwa wanahitaji kuyaona maendeleo maishani mwao ndugu msikilizaji kama vile unavyofanya bidii katika maisha yako ya kawaida hivyo ndivyo wahitaji kufanya bidii katika maisha yako ya kiroho nawe utakapofanya hivyo kwa njia ya kulisoma neno hili katika maombi katika kutafuta kuyafahamu hayo ambayo mungu uliwakuhitaji kuyafanya basi wewe utaendelea kukuwa katika neno lake na kuwa mtu ambaye haunywi maziwa tu bali pia nyama waila tunapogeukia aya ya kumalizia sura hii ya ano yani aya hii ya 1 neno lake mungu latuambia hivi lakini chakula kigumu ni cha watu wazima ambao akili zao kwa kutumiwa zimezowezwa kupambanua mema na mabaya kwa mujibu wa andiko hili rafiki msikilizaji ni wazi kwamba kile ambacho chaonyesha kwamba mtu amekuwa ni mtu mzima ni wakati ambapo akili yake imezoezwa ili kupambanua mema na mabaya kwenye kile kitabu cha wakorintho wa kwanza sura ya 3 paulo aliwaandikia wale wakorintho akiwaambia hivi lakini ndugu zangu mimi si kusema nanyi kama na watu wenye tabia ya rohoni bali kama na watu wenye tabia ya mwilini kama na watoto wachanga katika kristo naliwanywesha maziwa si kualisha chakula kwa kuwa mlikuwa hamja kiweza nam hata sasa hamkiwezi pia mtume petro naye kwenye kile kitabu cha petro ya kwanza sura ya pili aya ya kwanza na ya pili alikuwa na haya ya kusema basi wekeni mbali uovu wote na hila yote na unafiki na husuda na masingizio yote kama watoto wachanga changa waliozaliwa sasa ya maziwa ya akili ya ili kwa hayo mpate uulia okovu ndugu msikilizaji haya ambayo twayaona ambayo mitume waliwaandikia watu wa mungu ni mambo ambayo yaonyesha waziwazi kwamba watu ambao si wazima ni watu ambao hawawezi kupambanua mema na mabaya kwa mfano kwenye kile kitabu cha wakorintho wakorintho walikuwa wakijitenga huku wakisema kwamba mimi ni wapetro mimi ni wa yesu mimi ni wa paulo ndiposa paulo anawaandikia na kuwambia maneno hayo ambayo aliwaambia ndugu yangu iwapo wewe kwa hakika umekuwa ni mtu mzima katika roho utaweza kupambanua kati ya mema na mabaya na pamoja na kufanya hivyo ni kujua yale ambayo yanakufaa wewe na yale ambayo hayakufai wewe huku ukiongozwa na neno lake mungu nam lile ambalo nitakuimiza ni kwamba lizingatie neno lake mungu maana kama vile neno la mungu linavyotwambia kwenye hicho kitabu cha ja petro kwamba ni lazima tuyatamani maziwa ya akili yasiyogoshiwa ili kwa hayo tuweze kuhukulia uokovu wetu ndugu msikilizaji neno hili la mungu ni maziwa kwa watoto wa changa na pia ni nyama kwa watu wazima kwa hivyo lile ambalo lipo hebu unywe maziwa ya neno hili la mungu na baadaye mungu anapoendelea kukuinua utakuwa na hata kuweza kula chakula kigumu ili uweze kupambanua yote ambayo ni mema na mabaya na upate kuishi kulingana na hilo ambalo ni jema haki na la kumpendeza mungu neno hili halipo mbali nawe neno hili lipo pamoja nawe siku zote lisome neno hili lisome neno hili liamini neno hili litende neno hili nawe utaona mabadiliko ambayo mungu atayatenda katika maisha yako kwa kufanya hivyo maisha yako yatakuwa ni maisha ambayo yanampendeza mungu msikilizaji naamini kwamba wewe ni baadhi ya, wewe ni baadhi ya wale wajenzi wenye wa busara ambao ulisikia neno la mungu na kulitenda litende neno hili nawe utasimama wima na utaweza kupambanua mema na mabaya mungu akusaidie mungu awe pamoja nawe unapofanya haya natuombe baba wetu tena mungu uishie milele asante kwa ajili ya neno lako hili ambalo ni chakula chetu maziwa kwa wale ambao ni wachanga na chakula kigumu cha wale ambao ni watu wazima ambao akili zao kwa kutumiwa zimezoezwa kupambanua mema na mabaya ni ombi langu kwamba ndugu yangu msikilizaji anapolisikia neno hili ataendelea kukuwa na hata kuweza kufikia hicho kiwango ambacho ni cha mtu mzima ambaye iwaweza kupambanua mema na mabaya najua kwamba kwa uongozi wa roho wako mtakatifu ambaye hutuongoza katika kweli yote atamwongoza huyu ndugu yangu ili aweze kukuwa katika neno lako hili naomba nikijua kwamba utalitenda kwa utukufu wa jina lako maana nimeomba katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu men ndugu msikilizaji mimi sina la ziada ila kukwambia kwamba waweza kula chakula kigumu ambacho ni cha watu wazima nacho chakula hicho kitakusaidia kupambanua mema na mabaya uongo na kweli nawe utaishi ukiwa mtu ambaye ana busara itokayo kwa mungu chakula hicho hauwezi ukakipata katika sehemu nyingine bali ni katika neno hili yani neno lake mungu karibu tena kwenye kipindi kijacho ili tuendelee kula chakula hiki ambacho kitatusaidia kupambanua mema na mabaya ili tuweze kuishi kulingana na hayo mema ambayo mungu ametufunulia hadi wakati huo mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea kufikia hapo msikilizaji wangu najua kwamba baraka umezipokea na iwapo una swali pendekezo uitume kwa anwani ifuatayo radio sanduku la posta postni moja a nairobi kisha uandike namb ambayo ni sifuri, sifuri, tano, sifuri, tano, kenya nitarudia tena radio sanduku la posta ni mbili moja moja, nne, nairobi kisha uandike d namba ambayo ni5 kenya hebu tukutane tena kwenye kipindi kijacho kwa mibaraka zaidi ni mimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela umodo nikikwaga kwa heri na neno litaendelea