kuwa daka zako chache tukaweze kuungana katika kipindi hiki cha mwongozo tuangazie kujiondoa timotheo wapili, wa wa mlango mstari wa :7 nimevipiga vita vili vyavizuli mwendo nimeumaliza imani nimeilinda alipokuwa akikaribia kumaliza kazi ya shahada yake ya phd rafiki yangu mmoja kwa jina maas ryan aliandika yafatayo mmoja ya maoni yaliyotolewa na mwenyekiti wa kamati yangu wakati tukipata mankuli yalikuwa alipokuwa mkuu wa idara ya mawasiliano katika chuo kikuu cha ruja kulikuwa na kabati kadhaa kubwa za fairi ambazo zilikuwa zimejazwa fairi za watu waliokuwa wamekamilisha kazi yao ya kozi ya phd na kupita mitihani iliyohitajika ila hawakuwahi maliza kuandika insha yao mamia ya watu huanza vyema ila maisha yalifanyika hivyo hawamalizi kile walichoanza mkuu huyo alisema angepokea simu kutoka kwa baadhi ya watu hao baada ya miaka michache akisema unajua nimefanya kazi hii yote nadhani ningependa niimalize angepasa kuwambia wanakaribishwa tena ila wangelazimika kuanza tena hata hivyo hamna aliyefanya hivyo zaidi ya nusu ya wanafunzi wote wa shahada hiyo hukata tamaa na kujiondoa kabla ya kumaliza ratiba hiyo inisha hiyo ni stakabadhi ya masomo ambayo mara nyingi huwa na urefu wa kurasa i 1 kilele cha miaka mitatu ya masomo ya juu na mtu anapokosa kumaliza katika kipindi alichopewa kufuatia kumalizika kwa kazi ya darasa Kwezi weka herufi phd nyuma ya jina lako paulo alipoandika mwendo nimeumaliza alikuwa akizungumzia kitu cha muhimu zaidi kuliko kuwafikia mahitaji ya shahada ya digrii alizungumzia maisha kuhusu kutojiondoa mwendo unapokuwa mgumu hakukata tamaa alipoteswa kutukanwa kusingiziwa na kukataliwa je unawazia kujiondoa unaohakika kuwa umefika mwisho au je unajiondoa hivi karibuni kujiondoa wakati ushindi unakaribia kujiondoa wakati juhudi zaidi ujiamini zaidi au ujasiri zaidi ungekuweka kileleni kumbuka ushindi hatimaye huja wakati unapokosa kujiondoa ujumbe huu umetafsiriwa kutoka kitabu kwa jina strength for today and sth for tmoro kilichoandikwa naye dr harold sala wa guidelines international na kuletwa kwako nami emmanuel oyasi na iwapo ujumbe huu umekuwa baraka kwako tafadhali tujulisha kupitia nambari 722331412 kumbuka ni 722331 12