jambo hiki ni kipindi cha neno na ninaamini ushakitambua kwa kitambulisho hicho mimi ni pamela ya omodo na kabla hatujaendelea hebu tupate wimbo w ufuatao kisha mchungaji jeffri wanjala njala munialo atubariki na neno la bwana karibu jambo ndugu mpendwa asante kwa kuchagua kuwa pamoja nami siku hii na kuchukua muda wako ili uwe katika ushirika wa neno hili la mungu katika mafundisho yetu ya leo tumejifunza mengi kutoka kwenye kitabu hiki cha waraka watatu wa yohana na sasa nataka tumalizie haya mafundisho tunapojifunza kutoka kwenye aya ya 1 hadi ile aya ya1 kwenye kitabu hiki tumekuwa tukitazama jinsi ambayo tuwahitaji kuishi katika kweli kwa kuwa mafundisho yanayotokana na kweli humfanya mtu kuishi kwa njia hiyo ambayo ni ya kulitukuza jina la bwana pamoja na hili ni kwamba hao watakaofuata njia hiyo ya kweli wao ndio wafaa kutoa na kujitoa kwa ajili ya kweli ili kweli hii ya neno la mungu lipate kuenezwa katika mataifa yote jambo ambalo pia tulijifunza ni kwamba mafundisho mabaya au hayo mafundisho yaliyo ya uongo mfany huyo anayeyafuata kutenda matendo maovu hili rafiki yangu ndilo ambalo lilikuwamo katika maisha ya mmoja wa wakati ule aliyeitwa diotrefe mtu huyu licha ya kuwa ni muumini alikuwa na tabia hiyo ya kutaka kuwa wa kwanza katika kila jambo alikataa kumpokea mtume yohana akanena maneno ya upuzi kwa husu mitume na pia akakataa kupokea hao ambao walikuwa ni wainjilisti na waalimu wa kweli ya neno la mungu na hata hao ambao walitaka kuwapokea diotrefe aliwatoa kutoka kanisani kwa sababu zake mwenyewe mtu huyu alijawa kiburi na pia alivuruga ushirika wa watu wa mungu kwa huyu diotrefe ndiye mtume yohana asema maneno yafuatayo kwenye kitabu iki cha waraka watatu wa yohana aya ya naye asema hivi kwa hivyo nikija nitayakumbuka matendo yake atendayo atoavyo upuzi juu yetu kwa maneno maovu wala hatoshwi na hayo ila yeye mwenyewe hawakaribishi hao ndugu na wale watakao kuwakaribisha huwazuia na kuwatoa katika kanisa kwa mujibu wa hili ambalo twalisoma kwenye aya hii ndugu msikilizaji hili kuhakika lilikuwa ni jambo la kusikitisha mno kwa kuwa matukio ambayo yalikuwepwa wakati ule ndiyo ambayo pia leo hii yapo katika ushirika nyingi au makanisa ya leo roho hiyo ya diotrefe yatawala kati ya ndugu na dada roho isiyofuata kweli ya neno la mungu bali roho ya ulimwengu isiyotokana na na na mungu mungu na wala haikubaliani lolote lile ambalo ni la mungu. kweli kama vile tumejifunza hujidhihirisha katika upendo lakini diotrefe alipenda kuwa wa kwanza kati yao akidhihirisha njia hiyo isiyo ya kweli bali ya kimwili tunda la roho kama unavyofahamu ni unyenyekevu ila diotrefe hakuwa na lolote kama hilo ndani yake kwa kuwa yeye alikuwa ni mtu ambaye ionekana waziwazi kwamba hakuwa na ufahamu au hekima inayotoka kwa mungu watu kama hao kuna hitaji la kuwakemea ili watulia na kuacha vurugu waliyo nayo fahamu hili ya kwamba kuwa mnyenyekevu haina maana ya unyamavu ikiwa kuna ndugu kama huyo ambayo yuwavuruga imani pamoja na ushirika wa watoto wa mungu ndugu kama huyo akiwa miongoni mwenu ni vyema kuzungumza naye na kumjulisha ya kwamba hayo anayoyatenda ni kinyume na mapenzi ya mungu na sio kulingana na kweli ambayo neno lake bwana limetufunulia haina haja rafiki yangu ushirika wa watoto wa mungu kuendelea kuvurugwa na kuumizwa na watoto wa mungu kuendelea kukwazwa hali jambo hili ni jambo ambalo laweza kudhibitiwa vilivyo na mara nyingi huwa kwamba wale wanaosumbua ushirika ni watu wenye kipaji fulani au talanta fulani na mara nyingi huwa ni kwamba watu wale wanayokiburi katika mioyo yao iwe wanacho kipaji au la kiburi msikilizaji ni hilo ambalo lamfanya mtu kuwaza na kudhania kwamba yeye ni bora katika kila jambo na pia anajitosheleza roho hiyo ya kiburi ni jambo ambalo alifahi kuwa katika maisha yako maana kama vile ambavyo tafahamu kwenye neno la mungu ni wazi kwamba kiburi ndicho kilichomshusha ibilisi na hata uasi ambao anaendelea nao leo hii ni kutokana na kiburi chake kiburi kimewatelemsha watu wengi ambao wangelikuwa juu sasa hivi lakini kimewadondosha kutoka juu na kuwaangusha chini ndugu msikilizaji neno la mungu kwenye kitabu cha mithali chatuambia kwamba kiburi huja kabla ya kuanguka je wewe ambaye hu katika kanisa wewe ambaye mungu amekupa kipaji fulani wewe ambaye mungu amekuwezesha kwa njia moja au nyingine watenda matendo kama haya yadiotrefe kumbuka kwamba lolote ambalo utakalolitenda ambalo aliambatani na kweli ya neno la mungu hilo ni kiburi nawe wahitaji kutubu unaposoma kwenye kitabu cha waraka wa yakobo sura ya3 ya13 na kuendelea neno la mungu latuelezea hayo ambayo yatoka kwa mungu na hayo yasiyotoka kwa mungu nalo neno la bwana lasema hivi nani aliye na hekima na ufahamu kwenu na aonyeshe kazi yake kwa mwenendo wake mzuri katika upole wa hekima lakini mkiwa na wivu wenye uchungu na ugomvi mioyoni mwenu msijisifu wala msiseme uongo juu ya kweli hekima hiyo siyo ile ishukayo kutoka juu bali ni ya dunia ya tabia ya kibinadamu na shetani maana hapo palipo wivu na ugomvi ndipo palipo machafuko na kila tendo baya lakini hekima itokayo juu kwanza ni safi tena ya amani ya upole tayari kusikiliza maneno ya watu imejaa rehema na matunda mema haina fitina haina unafiki na tunda la haki hupandwa katika amani na wale wafanyao amani kwa msingi wa haya ambayo tumeyasoma ndugu msikilizaji ni wazi kwamba iwapo unayo roho hiyo ya diotrefe wewe kile ambacho unacho siyo kile ambacho chatoka juu bali chatoka katika dunia tena ni tabia ya kibinadamu na shetani na haya ndiyo ambayo diotrefe alikuwa nayo katika maisha yake twaona kwamba diotrefe alikuwa akinena maneno ya upuzi kumuhusu mtume na wahuduma wengine na hivyo ndivyo wale walio na roho hiyo hufanya katika makanisa ndugu yangu iwapo una roho hiyo ya kunena maneno ya upuzi kumuhusu mchungaji wako au watumishi wengine wa mungu elewa kwamba hiyo ni roho sawa na ya huyo diotrefe na sikitika ya kwamba kuna wengi ambao hufikiri kuwa wanaweza kufanya kazi ya muhubiri kwa kuwa wale wanaohubiri huonekana nikana kwamba wao huongea tu na hili limewafanya wao kutoa waheshimu wachungaji na kunena maneno ya upuzi kuwahusu nataka kukufahamisha ndugu yangu ya kwamba licha ya lolote hilo unaloweza kumfikiria mchungaji wako au mtumishi yoyote wa mungu usijaribu kumnena mabaya maana yeyote anayenyosha kidole chake kwa wa mafuta wa mungu hatakosa kuwa na hatia hili nakuambia kwa kuwa mungu aliyemwita kwake ndiye atatoa hesabu yayote ayatendayo nam kwa bwana wake ataanguka au atasimama nawe kama vile wafahamu sio bwana wake bali umeitwa ili umsaidie kuitimiza hicho ambacho mungu amempeleka kwalo yohana alikuwa tayari kuzungumza na huyo diotrefe na kumuweka mahali pake sawasawa kwa kuwa hilo ndilo ambalo alihitaji mtu huyu hakutosheka tu na matendo aliyokuwa akitenda bali aliwazuia wapendwa waliotaka kuonyesha ukarimu kwa wale wahubiri na wainjilisti waliofikia kanisa lile roho hii ndugu msikilizaji ndiyo ipo hata kati yetu leo hii maana kuna hao ambao huzuia wengine wasitende hilo ambalo ni sawa machoni pake mungu kulingana na kweli yake watu wenye roho kama hii wamewafanya waumini kuondoka katika ushirika jambo ambalo ni la kuhuzunisha sana ikiwa kuna watu wachache kama hao katika ushirika wowote ule ni lazima kujitahadhari maana muda si muda watasambalatisha kundi ila mchungaji mwenzangu kwa kuwa mungu amekuita uchunge kundi ni lazima uchukue mamlaka yako na kufanya hilo ambalo la kupasa ili wale wanaohitaji huduma ya neno la mungu kutoka kwako wapokee huduma hiyo kwa ukamilifu na wala wasivunjike moyo kwa sababu yako kutowalinda naamini kwamba utafanya lolote katika neno la mungu na kulingana na neno hilo ili utekeleze jukumu lako mbele za mungu na pia kwa hao ambao mungu amewaweka chini yako ili uwaongoze ni kwa msingi wa uajibikaji wa yohana ndipo asema kwamba akifika huko atayakumbuka matendo yake hata mkabili viwavyo huyo diotrefe kwa neno la mungu na mamlaka yake kama mtume na mzee hakuna nafasi ya kuachilia watu kama wale ndugu yangu kuendelea kuvuruga amani ya watoto wa mungu pamoja na ushirika wao mchungaji wakabili na uwarudishe kwenye njia hiyo ya kweli ya neno la mungu maana wakiendelea kwa jinsi hiyo ni lazima mungu atawahukumu tunapogeukia aya ayaya11msikilizaji mtume yohana aendelea kunena kunenanay akimwambia maneno yafuatayo mpenzi usiige ubaya bali uige wema yeye atendaye mema ni wa mungu bali yeye atendayo mabaya hakumwona mungu kutokana na hayo ambayo yalikuwa yakitendeka mtume yohana amuhimiza ndugu gayo kuendelea na matendo yake mema wala asiige mfano au hayo yaliyo mabaya ni wazi kwamba yeyote anayejihusisha na matendo maovu huyo si wa mungu na wala hakumwona mungu kwa hivyo iwapo waendelea kutenda hayo ambayo ni mema basi wewe ndugu msikilizaji uu wa mungu nielewe vyema yakuwa sijasema lolote kama hili ya kwamba hayo matendo mema ndiyo ya kufanya uwe wa mungu kwa kuwa kwa habari ya gayo tayari alikuwa ni muumini katika kweli ya neno la mungu ambayo ni kumuhusu kristo ndipo hayo matendo yake mema yalionyesha kwamba ni wa mungu basi kwa hili nami na umtazame kristo kwanza kwa ajili ya uokovu wako nakisha baada ya hapo ndipo matendo yako mema yatakubalika mbele yake mungu na hata kuwa ni baraka katika jamii yote endelea kutenda wema baada ya kumwamini bwana yesu kristo na pia kwa kuwa umeuona wema wake bwana wa wakukuokoa na kukupa vyote ulivyo navyo ili uzidi kutenda mema huenda wafikiri kwamba ni lazima uwe na fedha au mali kusudi utende matendo mema lakini hivyo si ndivyo ilivyo wengi wamejaribu kuweka mafikara yale ndani yetu lakini napenda ufahamu ya kwamba kwa lolote dogo utakalotenda hilo latosha maana ni kadiri ya uwezo wako furahia kutenda mema kwa kiwango chochote maana ni dhabihu ambayo yampendeza mungu kumbuka kwenye kile kitabu cha mathayo ndugu msikilizaji wakati ambapo kristo atakuwa ameketi kwenye kiti chake nayo na mataifa yote yatakuwa yamejikusanya mbele zake kutakuwepo na wale watakuwa kwenye mkono wa kuume na kuna wale ambao watakuwepo kwenye mkono wake wa kushoto kwa wale walioko kwenye mkono wa kuume atawaambia kwamba wao wamebarikiwa kwa kuwa alikuwa na njaa nao wakampa chakula alikuwa uchi wakamvika alikuwa na kiu nao wakampa maji ya kunywa alikuwa kifungoni wakaja kumtazama na pia alikuwa mgonjwa na wakamtembelea na katika hilo wao watamuuliza na kusema haya yote yalitendeka lini naye kristo atawajibu na kuambia kwamba yalitendeka wakati ule ambapo walimtendea mmoja wa hao wadogo ndugu msikilizaji na kama unavyofahamu kwa wale ambao watakwepo kwenye mkono wa kushoto atawaambia kwamba walimwona akiwa na mahitaji yale yote lakini hawakutenda jambo lolote nao pia watauliza swali kama lile ya kwamba mambo yale yalitendeka wakati upi naye atawajibu ya kwamba lolote wasilowatendea wale wadogo hilo walimtendea yeye ndugu msikilizaji usidharau lolote ambalo wamtendea mtoto wa mungu au watenda kwa ajili ya kuieneza injili yake kristo fanya kile ambacho waweza maana mungu amekupa hicho kidogo ili uweze kutumia kwa ajili ya kueneza injili ya kristo au amekupa hayo ambayo waona kuwa ni makubwa ili utumie kwa uenezaji wa injili ndugu yangu kwa sababu hiyo fanya kile ambacho kipo katika moyo wako kwa ajili ya huduma yani ya neno lake bwana baada ya kuona hayo neno la mungu latuingize kwenye kipengele cha mwisho kwenye kitabu hiki ambacho chamuhusu ndugu wa kutegemewa jina lake ni demetrio huyu ndugu ni mpenzi ambaye ukiwa naye ataburudisha roho yako gayo ni ndugu mpendwa naye diotrefe ni ndugu ambaye huleta vurugu ndugu anayehitaji kushushwa na kuonyeshwa njia ambayo uwafaa kupitia kwenye aya hii ya kumi nambili neno lake bwana latuambia hivi demetrio ameshuhudiwa na watu wote tena na ile kweli yenyewe nawe wajua ya kwamba ushuhuda wetu ni kweli kwenye aya hii twampata mtu aliyekuwa na sifa na kushuhudiwa na watu wote tena na ile kweli mtume yohana asema pia kwamba wao wanao ushuhuda kumuhusu ndugu huyu aitwaye demetrio hili msikilizaji ni hilo ambalo neno la mungu lasema kwamba kwa midomo ya watu wawili ushuhuda wathibitishwa demetrio ni mmoja wa hao ndugu watakatifu ambaye yeditre alisimama mbele yake na kuwa kipingamizi lakini kwenye aya moja tu twapata hilo ambalo la lamuhusu huyu ndugu lililo lenye umuhimu sana ambalo mtoto wa mungu yuwafaa kuiga katika tabia zake jina la huyu ndugu lina maana ya kipagani ambayo yajihusisha na miungu ya kilimo jina hili la tujulisha ya kuwa ni mtu aliyekuwa akiabudu miungu lakini akaiacha na akaanza kuabudu mungu wa kweli ambaye ni yesu kristo na baada ya kumwamini kristo alilihubiri neno la mungu kwa usawa wake wapendwa wengine walishuhudia hili hasa kwa kuwa matendo yake na mafundisho yake yalikuwa ya kulitukuza jina la bwana kama vile inavyohitajika katika maisha yetu mfano wa ndugu kama hawa ndiyo twwahitaji katika shirika zetu leo hii na naamini kwa hili wakubaliana nami mia kwa mia wao si kama gayo na wala si kama diotrefe bali wao ni wanyenyekevu wakifanya kazi ya bwana jinsi inavyohitajika wale walio na roho kama ya demetrio ni hao wanaoosha kanisa na kuhakikisha vioo ni safi wao ndio hufunza watoto siku hiyo ya jumapili lakini hakuna mtu anayetambua huduma yao ni hao ambao wanafanya yale ambayo ikiwa mwingine angeliuliza kufanya hilo angeliaibika kwa sababu yake naam mungu anawatumia watu kama wale kwenye njia hiyo ndogo ambayo hulibariki kanisa viwavyo hawa ndiyo ambao hawapigani kuwa kinara katika lolote siyo katika kwaya au sehemu yoyote ile ambayo mara nyingi utawaona watu wakipigania kuwa wao hutaka kufanya kazi kwenye nyuma ya pazia yani bila ya kutaka kuwa wa kwanza au kuonekana kwamba wanafanya jambo lile huku wakiwa ndiyo nguzo ya kanisa nam wapendwa kama hao ndugu msikilizaji hujitoa na kutoa kwa ajili ya kazi ya bwana pamoja na kuwahimiza wahubiri katika kazi yao na pia kuwaombea namshukuru mungu kwamba hao walio na roho kama ya diotrefe ni wachache kwani katika waraka huu twaona kwamba tunayo watu wawili waliowema na mtu mmoja aliye mbaya kwenye aya hii yohana atumia nyakati ambayo yaonyesha kwamba demetrio alikuwa na ushuhuda hapo awali na hata baadaye ushuhuda wake ulikuwa ni wa kuigwa ni ndugu ambaye alikuwa wakutegemewa ndugu ambaye ungelihesabu kwamba atakuwepo iwapo hitaji lolote litatokea demetrio alikuwa ni ndugu aliyekuwa amejaribiwa na wakati pamoja na kweli naye akapatikana kuwa ni kweli kwa kweli hiyo ya mungu fahamu hili mwenzangu jaribio lako kama muumini siyo kwa sifa ambayo watu wa kwayo na wala sio kutokana nawe kusimama mbele ya halaiki ya watu kuna zaidi ya watu milioni tano ambao walikuwa ni washuhuda wa kweli kwa injili hii ikiwa ni kwenye karne tatu za kwanza na wengi wao walikufa kwa sababu ya imani je wajua kwamba kulikwepo na mamilioni zaidi ambao walishuhudia kweli katika maisha yao naam haliikuwepo jambo kuu walilolifanya bali waliyeishi maisha yao kwa mungu walikuwa na kusudi katika maisha yao ili waishi kwa ajili ya kweli hiyo ambayo walikuwa wameipokea kutokana na vinywa vya mitume na kwa jinsi hiyo ndiyo ambayo twafaa kuishi leo hii katika maisha yetu kuna wale ambao mungu wataweweka pale mbele nao wanahitaji kuwa pale mbele katika hali hiyo ya upole na unyenyekevu kusudi wawe watumishi ambao wanakubalika mbele za mungu na pia mbele za watu na kuna wale ambao mungu atawaweka kule nyuma wale ambao hata huenda hatuwezi tukajua huduma yao nao pia mungu analokusudi na wao kuto kuonekana mbele maana huduma yao ni huduma ambayo huenda yatenda kazi kubwa ambayo ni lazima iwe imefichika ndugu msikilizaji hakuna haja ya kujitafutia makuu bali kwa unyenyekevu na katika hilo ambalo mungu akuwezesha kutenda tenda hilo kwa kusudi moja tu la kumtukuza mungu aliyekuita ishi kwa ajili ya mungu ijapokuwa hautajulikana kwa ulimwengu utajulikana kwa mungu na jina lako litakuwa katika vitabu vya mashujaa mbinguni siku hiyo ya mwisho ambapo mambo yote yatawekwa wazi ndugu yangu hauna hasara yoyote ile ya kukaa hapo nyuma na kufanya kazi ambayo mungu amekupa nawe ambaye upo pale mbele hauna hasara yoyote ile ya kujinyenyekeza na kufanya kazi kwa unyenyekevu na siyo kwa kiburi au kujikweza kumbuka kwamba yeyote aliye na kiburi huyo hushushwa haijalishi kama anaonekana au haonekane mradi kiburi kipo maishani mwako popote ulipo mungu atakuondoa pale na kumwweka huyo ambaye aliye na unyenyekevu mbele zake tunapoendelea kwenye aya ya11 na 14, neno la mungu lamalizia waraka huu watatu wa yohana kwa maneno yafuatayo na nalikuwa na mambo mengi ya kukuandikia lakini sipendi kukuandikia kwa wino na kalamu lakini nataraji kukuona karibu nasi tutasema uso kwa uso amani kwako wasalimu hao rafiki zetu kila mtu kwa jina lake kwa mujibu haya ambayo twayasoma kwenye aya hii twaona kwamba yohana alikuwa na mengi ya kumwambia ndugu gayo kama vile tunavyofahamu ya kuwa aliandika vitabu viwili vilivyo virefu sana kwenye agano jipya naye asema kwamba watakapoonana watasema uso kwa uso watakuwa na ushirika wa kujengana na kuhimizana katika neno lake bwana jambo hili linaonyesha kwamba yohana na gayo walikuwa ndugu na rafiki wa chanda na pete ushirika kama huu ndiyo ambao ndugu yangu tuwahitaji miongoni mwetu daima nao utakuwepo iwapo tutafuata kweli ya neno la mungu na kushika amri zake jinsi ambavyo neno la mungu latuagiza tunaposoma kwenye kile kitabu cha injili ya yohana twapata maneno ambayo kristo aliyanena kuhusu sisi ambao tu watoto wake au sisi ambao ni waumini neno la mungu la hivi kwenye sura ya atuambia aya ya saaanz kama vile baba alivyonipenda mimi nami nilivyowapenda ninyi kaeni katika pendo langu mkizishika amri zangu mtakaa katika pendo langu kama vile mimi nilivyozishika amri za baba yangu na kukaa katika pendo lake hayo nimewaambia ili furaha yangu iwe ndani yenu na furaha yenu itimizwe amri yangu ndiyo hii mpendane kama nilivyowapenda ninyi kwa mujibu wa haya ambayo twayasoma hapa ndugu yangu kama vile nilivyokuwa nimekuelezea hapo awali ni wazi kwamba hili ambalo twahitaji kuwa nalo yani ushirika wa kweli ushirika wa dhati ni lazima msingi wake uwe katika kweli ambaye ni yesu kristo na hayo ambayo alitufundisha pasipo ya kuwa na haya ushirika ambao twauona kati ya gayo na yohana hauwezekani hata kidogo hebu tutazame tena kwenye kitabu hiki cha injili ya yohana sura ya aya ya a tupate hilo ambalo kristo alimwomba baba kutuhusu sisi neno la mungu lasema hivi wala si hao tu ninaowaombea lakini na wale watakaoniamini kwa sababu ya neno lao wote wawe na umoja kama wewe baba ulivyo ndani yangu nami ndani yako hao nao wawe ndani yetu ili ulimwengu upate kusadiki ya kwamba wewe ndiye uliyenituma nami utukufu ule ulionipa nimewapa wao ili wawe na umoja kama sisi tulivyo umoja mimi ndani yao nawe ndani yangu ili wawe wamekamilika katika umoja ili ulimwengu ujue ya kuwa ndiwe uliyenituma ukawapenda wao kama ulivyonipenda mimi kutokana na haya basi ndugu msikilizaji naamini kwamba umefahamu ya kuwa hakuna njia yoyote ile ambapo waweza kuwa na ushirika na ndugu yako ushirika wa dhati ushirika ambao kristo anahitaji tuwe nao pasipo yakukaa katika mafundisho yake kristo tumaini langu ni kwamba haya ambayo tumejifunza kwenye kitabu hiki cha waraka watatu wa yohana ni mambo utakayoyafuatilia kuyatenda kwa mfano wa gayo na demetrio nam mungu atakuwa pamoja nawe atakusaidia kwa kuwa ukiwa na shauku la kutenda hili moyoni mwako kumbuka kwamba li katika mapenzi yake naye atalitimiza kwa uwezo na nguvu za roho mtakatifu aliye ndani yako na kwa sababu hiyo ningelipenda tuweze kuomba pamoja ili mungu atusaidie kwa hili natuombe mungu tena baba wa bwana wetu yesu kristo asante kwa haya ambayo tumejifunza kutoka kwa matukio ya watu wa mungu ambao waliishi kwa utukufu wako namwombea ndugu yangu yakuwa anapokutazamia ili kuishi jinsi unavyomhitaji kuishi roho wako mtakatifu atakuwa pamoja naye na kumwezesha katika haya maana haya yamo katika mapenzi yako unayotaka kuwatendea kila mmoja wa mtoto wako anayetaka kuishi kulingana na kweli hili mtendee ndugu huyu ili kwamba ulimwengu ufahamu ya kwamba kuna wale ambao wanaishi kulingana na kweli ambaye ni kristo yesu hili nimeliomba nikiwa naimani kwamba ndilo utakalolitenda kwa kuwa nimeliomba katika jina la yesu kristo aliye bwana na mwokozi wetu men basi ndugu msikilizaji ili kwamba haya yote ambayo tumejifunza kwenye kitabu hiki cha waraka watatu wa yohana yawe ni yenye umuhimu na kukufaa maishani mwako ni lazima kuifata kweli na kushuhudiwa na kweli hiyo pamoja na hawo ambao ni ndugu katika kristo na pia ulimwengu upate kuona matendo yale na kumtukuza mungu bwana wetu yesu kristo awe pamoja nawe na unapozingatia kuyatenda haya maana yu pamoja nawe na ili akuwezeshe kutimiza haya ambayo neno la mungu limetufunza leo hii tutakapokutana kwenye kipindi kijacho tutarudi kwenye agano la kale katika kile kitabu cha nahumu ambapo tutajifunza kutokana na unabii ambao mungu alimpa mtumishi wake na hadi wakati huo bwana wetu yesu kristo awe pamoja na roho yako ni mimi mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea hiyo msikilizaji wangu neno ni lazima liendelee kwa hivyo hebu tuandikie barua utueleze jinsi hili neno la bwana linakubariki anwani yetu ndiyo hii ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno transworld radio sanduku la posta lapostani 21514 nairobi kenya kumbuka msikilizaji wangu waweza kununua kanda ya kipindi hiki ambacho umekisikiza leo ikiwa tu utatuandikia barua ili utuambie hivyo na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pame la umodo nikikwaga nikikutakia mema leo neno litaendelea