rafiki msikilizaji kwenye kipindi cha leo kwa kweli nimekuwa nikitazamia kuwa na ushirika nawe kwa njia ya kujifunza neno hili ambalo ni uzima wetu najua kwamba mara tu jina la ibrahimu linapotajwa unafikiri habari za imani hii ni kwa kuwa mtu huyu ibrahimu alijulikana sana kwa sababu ya imani yake imani yake ibrahimu ni mfano bora wa sisi kuiga na kufuata hasa tunapoyaangalia maisha yake ndugu msikilizaji hili ambalo twanena kumhusu ibrahimu yani kwa habari za imani ndilo ambalo pia twalipata kwenye kitabu cha warumi na wagalatia na pia wale waandishi wa vitabu vya injili wakinena habari zake pamoja na bwana yesu kristo akisema kwamba baba yao ibrahimu aliona siku yake na alipoiona hiyo siku alifurahia hiyo ni kwa mujibu wa injili kulingana na yohana sura ya ya aya hiyo kwenye vipindi vilivyopita tuliona na kujifunza kuhusu imani ya habili ambayo ni kanuni ya kumwendea mungu henoko naye akatuonyesha jinsi ya kutembea na mungu kwa imani naye nuhu tuliona ushuhuda wa imani yake kwa hilo ambalo alilitenda hasa kwa kumwamini mungu hasa kwa kumwamini mungu na kutenda hayo ambayo alikuwa ameonywa kwayo kwenye somo letu la leo ambalo laanzia aya ya8hadi19 neno lake bwana litakuwa likitufundisha kuhusu imani ya ibrahimu imani ya ibrahimu ndugu msikilizaji ni imani ya ibada imani ya kutoa dhabihu mbele zake mungu neno lake bwana lasema hivi kwenye aya ya ne kwa imani ibrahimu alipoitwa aliitika atoke aende mahali pale atakapopata kuwa urithi akatoka asijue aendako katika vipindi vya hapo awali tuliona jinsi ambavyo ibada kamili humfanya muumini kuwa kazini pamoja na bwana hii ikitangulizwa na utii wake msikilizaji hili ndilo lahitajika kila mtu hasa wale waalimu na wahubiri kufahamu kwamba hamna haja kuwashurutisha watu kufanya lolote ila kwa kumwabudu mungu kutoka katika mioyo yao na kuona utukufu wake kristo mara moja hayo mengine yataingia kila moja sehemu yake nam watamfanyia mungu kazi bila ya kushurutishwa au kufuatwafuatwa neno ambalo ni muhimu sana kwenye sehemu hii ni neno hilo alitii na kwa kuwa ibada hutokana na utii ibada basi ndiyo humwongoza mtu kumtii mungu kama nilivyosema hapo awali kwenye sura ya kumi na mbili ya kile kitabu cha mwanzo hapo ndipo twapata utangulizi wa habari zake ibrahimu huyu mtu alitoka uri ya wakaldayo akakwea hadi harani huko harani alikaa kwa muda mrefu ila mwishowe alifikia, alifikia nchi hiyo ya kanani kwenye aya ya saba ya sura ya kumi na mbili neno lake bwana lina haya ya kutwambia kutoka kwenye hiki kitabu cha mwanzo bwana akamtokea abrahmu akasema uzao wako nitawapa nchi hii naye huko akamjengea madhabahu bwana aliyemtokea ndugu msikilizaji popote ambapo huyu mtu alikwenda alimjengea bwana madhabahu siyo shekemu au uwanda wa more bali kila sehemu ambayo alikwenda alimjengea bwana madhabahu maana alipenda kuwasiliana na kushirikiana na mungu kwa njia hiyo ya ibada ni kutokana na ushirika huo ndugu yangu ndipo twaona utii wake nam hili kwetu sisi nihimizo kwamba mradi twamwabudu mungu kwa njia ya kweli na roho tutakuwa watiifu kwa mungu kama vile ibrahimu alivyokuwa pamoja na hili ningependa ufahamu kwamba hilo ambalo ibrahimu alikuwa akilifanya yaani kujenga madhabau kwa bwana ambaye alimtokea ni jambo ambalo lunaonyesha uhusiano ushirika na pia kushikamana katika ushirika huo neno lake bwana unapolisoma katika kile kitabu cha yohana mtakatifu6neno sura sura ya tatu hadi sura ya hadi hilo la tufundisha waziwazi wazi, jinsi ilivyo muhimu kwa sisi kuendelea katika kulitii neno lake bwana na hata kuendelea kumwamini mungu katika yale ambayo ameyanena hakuna lolote ambalo ndugu msikilizaji mungu atapendezwa nalo isipokuwa kulitii neno lake na kutenda hayo ambayo mungu amekusudia maana hayo ambayo ameyakusudia sisi kuyatenda tayari ametufunulia kupitia kwa neno lake kwa hivyo iwapo utataka kufuata imani yake ibrahimu au kuenenda jinsi ambavyo ibrahimu alivyoenenda lile ambalo lipo ni kwamba ni lazima wewe mwenyewe kuamua kulitii neno lake mungu na kutenda hilo ambalo mungu amekuagiza maana hakuna njia nyingine yoyote ambayo utaweza kumpendeza mungu kuishi pamoja na mungu kufanya yale ambayo mungu anakuagiza kufanya bila kuwa na moyo huo wa kutii unapomtii mungu kama vile ibrahimu alivyomtii mungu wewe ndugu msikilizaji maisha yako yatabadilika kama vile maisha yake ibrahimu yalivyobadilika kwa hivyo una chaguo la kuchagua iwapo wataka kumpendeza mungu na kuwa rafiki ya mungu kama vile baba wa imani alivyokuwa ni lazima kwanza ubadilishe mwenendo wako na kumtii huyo mungu katika kila neno ambalo atakuagiza kufanya ni kwa msingi huo peke yake ndugu msikilizaji ndipo utakuwa na hali hiyo ya kuwa na ushirika na mungu kama vile ibrahimu alivyokuwa na ushirika na mungu usidanganywe kwamba kuna njia nyingine yoyote ile ambayo waweza kuichukua au kuifuata ili kwamba uweze kumpendeza mungu njia ni kwa imani tu katika yesu kristo ambaye ndiye njia kweli na uzima na pasipo yeye hakuna yeyote yoweza kwenda kwa mungu baba ndugu msikilizaji tunapoendelea neno lake bwana latuambia hivi kwenye aya ya aa1 kwa imani alikaa ugenini katika ile nchi ya ahadi kama katika nchi isiyo yake akikaa katika hema pamoja na isaka na yakobo warithi pamoja naye wa ahadi ile ile maana alikuwa akiutazamia mji wenye misingi ambao mwenye kuubuni na kuujenga ni mungu kwa imani hata sara mwenyewe alipokea uwezo wa kuwa na mimba alipokuwa amepita wakati wake kwa kuwa alimhesabu yeye aliyeahidi kuwa mwaminifu kwa hakika ndugu msikilizaji imani ya huyu mtu ibrahimu ilikuwa ya ajabu kabisa kwa kuwa baada ya mungu kumtokea yeye alimtii katika kila alichoambiwa na mungu hata kwa kiwango cha kuona hilo ambalo halikuwepo katika hali ya kimwili lakini kirohoni lilikuwepo hasa na nena kuhusu huo mji ambao watajiwa hapa kuwa ni mungu ndiye ameweka misingi yake kuubuni na kuujenga mji huo rafiki msikilizaji Ndiyo kwenye sura ya na moja katika kile kitabu cha ufunuo nitasoma aya ya kwanza na ya pili ili ufahamu kwamba ndugu yangu haya ambayo twayasema kwenye neno la mungu au haya ambayo twayasoma ni mambo yaliyo na msingi wake thabiti katika moyo wake mungu neno lake bwana lasema hivi kwenye aya ya kwanza na ya pili katika kitabu hiki cha ufunuo sura ya 21 kisha nikaona mbingu mpya na nchi mpya kwa maana mbingu ya kwanza na nchi ya kwanza zimekwisha kupita wala hapana bahari tena nami nikauona mji ule mtakatifu yerusalemu mpya ukishuka kutoka mbinguni kwa mungu umewekwa tayari kama bibiyarusi aliyekwisha kupambwa kwa mumewe ndugu msikilizaji hili ambalo twalisoma kwenye kitabu iki cha ufunuo ni mambo ambayo mtumishi wa mungu mtume yohana aliyaona kwa ufunuo karne nyingi sana baada ya ibrahimu kuona mji huo hili ni jambo ambalo la tuonyesha waziwazi wazi kwamba kuhakika kuna hilo ambalo lipo kwenye neno la mungu ambalo ni lazima tulisikie na kulishika na kulitenda maana kama kuna ushuhuda wa jinsi hiyo basi ni vyema tufahamu kwamba neno hili ni hakika na yote ambayo mungu ameyanena ni hakika tena ni amina maana ni lazima yatatendeka pamoja na hili twaona imani ya sara mkewe ambaye alipotimia umri wa miaka s mungu alimwambia kwamba atapata mtoto nam sara alicheka kwa kuwa kibinadamu kibi hilo ni jambo ambalo haliwezekani hata kidogo bali mungu alimpa uwezo wa kuamini katika hilo ambalo alimnenea utakubaliana nami kwamba ndugu msikilizaji sote twahitaji kuwezeshwa na kupewa nguvu kama hizo je wamkumbuka yule mtu aliyemleta mwanaye aliyepagawa kwa yesu bwana yesu alimwambia kwamba anaweza kumsaidia iwapo ataamini naye yule mtu akajibu akisema naamini nisaidie kutokuamini kwangu habari hizi ndugu msikilizaji ndizo wazipata kwenye kile kitabu cha injili jinsi ilivyoandikwa na marko mtakatifu sura ya tisa, ya aya hadi saba. baba wa yule mwana alitambua kwamba imani yake ni dhaifu naye yesu alimsaidia kufanya imani yake kuwa yenye nguvu na kuimarika kwa kuwa alimponya huyo mtoto naye sara kwa njia hiyo alipokea nguvu na uwezo wa kuamini kwamba neno hilo alilolisema mungu ndilo litakavyokuwa na ni kwa imani hiyo ndipo alimpata mwana wake isaka imani yake sara yaakilisha uwezo au nguvu wa imani ambayo wewe pia unayo kwa kuwa mungu ndiye hutuwezesha katika yote kwenye aya ya1b neno lake mungu uliendelea kwa kutwambia hivi na kwa ajili ya hayo wakazaliwa na mtu mmoja naye alikuwa kama mfu watu wengi kama nyota za mbinguni wingi wao na kama mchanga ulio ufuoni usiyoweza kuhesabika kwa msingi wa haya ambayo tuayasoma ndugu msikilizaji haya ndiyo ambayo yalifanyika na yote ni kwa imani wale watu wa israeli ni wengi mno na wataendelea kuwa wengi maana hii ni ahadi ambayo mungu alimwahidi ibrahimu ila kuna hili ambalo twafahamishwa kwenye aya ya ambayo yasema hivi hawa wote walikufa katika imani wasijazipokea zile ahadi bali wakiziona tokea mbali na kuzishangilia na kukiri kwamba walikuwa wageni na wasafiri juu ya nchi tunapotembea ndugu msikilizaji hasa kwa imani kwa mujibu wa aya hii ni lazima kutambua na kufahamu kwamba kama watoto wa mungu sisi tu wapita njia ni wageni juu ya nchi hakuna haja ya kuishikana kwamba hapa ni nyumbani na kwamba tumefikia hiyo sehemu ambayo mungu alituahidi kuna uwezekano kwamba kuna mengi ambayo ni mema yanayotendeka au kuna magumu ambayo yanatendeka lakini kilichopo ni kwamba ni lazima tuwe na moyo huo ambao wale waliotutangulia walikuwa nao moyo wa kufahamu kwamba hapa siyo nyumbani bali sisi ni wageni twautazamia huo mji ambao tumesoma habari zake kwenye kile kitabu cha ufunuo sura ya 21 aya ya pili ndugu msikilizaji hiyo ndiyo nchi ambayo tuatarajia nchi ambayo haina bahari tena nchi ambayo hakutakuwepo na laana nchi ambayo mungu wetu atakuwa pamoja nasi na mwana kondoo ndiye atakayekuwa pamoja nasi akituangazia nchi ambayo haitakuwepwa na jua wala mwezi laana haitakuwepo uhasama hautakuwepo nchi ambayo mungu wetu ataonekana ndugu msikilizaji hiyo ndiyo nchi ambayo inatarajia kwenda hiyo ndiyo nchi ambayo unatazamia kwenda hiyo ikiwa ni kwamba umemwamini yesu kristo kama bwana na mwokozi wako elewa kwamba katika kile kitabu cha danieli sura ya pili neno lake bwana lilitwambia kuhusu ile sanamu ambayo yule mfalme nebukadreza aliiota sanamu ambayo ilikuwa ni kubwa kabisa sanamu hiyo ndugu msikilizaji iliakilisha falme zote za ulimwengu ambazo zilitawala ulimwengu huu lakini mwisho kabisa katika wakati wa wale wafalme 1 jiwe ambalo halikukatwa kwa mikono ya mwanadamu lilikuja na kugonga ile sanamu nalo na hilo jiwe likageuka na kuwa milima mikubwa na likaujaza ulimwengu wote nam hilo jiwe siyo mwingine ndugu msikilizaji bali ni yule bwana wa mabwana mfalme wa wafalme jina lake yesu kristo mwana wa mungu aliye hai huyo ndiye ambaye pia alisema kwamba ameenda ili kutuandalia makao ili wakati utakapofikia atarudi na kutuchukua ili hapo alipo nasi tuwepo pia rafiki yangu huko ndiko ambako twotazamia nami nina ujasiri kukuhusu kwamba pia wewe watazamia kuwepo huko mji huo ni mji mtakatifu mji ambao watu wa mungu ambao wameoshwa kwa damu ya yesu kristo pamoja na wale watakatifu wa zamani ambao walitenda mambo yote kwa imani watakuwemo humo milele na milele tunapoendelea kwenye aya ya1 neno lake bwana liendelea kwa kutwambia hivi maana hawo wasemao maneno kama hayo waonyesha wazi kwamba wanatafuta nchi yao wenyewe msikilizaji msemo wa hawo ambao twasoma habari zao yatufundisha na kutuhekimisha kwamba imani ni jambo ambalo ni la wakati uliopo na pia hutazamia yale ambayo ni ya wakati ujao hawa walitazamia nchi yao wenyewe nchi hiyo walioiona kwa hilo jicho la imani linaloona hayo yasiyoonekana kana kwamba yapo hiyo nchi ndugu msikilizaji hiyo nchi tayari ni hiyo ambayo nimekwisha kukutajia aya ya 15 na 16, neno lake bwana latuambia hivi na kama wangalikumbuka nchi ile waliotoka wangalipata nafasi ya kurejea lakini sasa waitamani nchi iliyo bora ya yani mbinguni kwa hiyo mungu haoni haya ya kuitwa mungu wao maana amewatengenezea mji kwa kweli msikilizaji hili ambalo twaliona kwenye aya hizi ni jambo ambalo iwapo mtu yoyote miongoni mwa hao angelitosheleka na kutoshelezwa na hayo ambayo yalikuwa ya hapa ulimwenguni basi angelirudi huko lakini hivyo sivyo ilivyokuwa maana waliitazamia nchi hiyo ambayo mungu haoni haya ya kuitwa mungu wao maana amewatengenezea mji na hili ndilo ambalo lnahitaji kutendeka maishani mwako ewe mtoto wa mungu kwa imani wahitaji kuendelea mbele bila kukoma dhidi ya ugumu wowote ule hadi utakapofikia hilo ambalo ni ahadi yake mungu kwako wahitaji subira katika hali zote maana huyo aliyeahidi ni mwaminifu naye atatenda hilo aliloahidi na kwa msingi huo ni lazima ujikaze na kukaza mwendo hata mwisho neno lake bwana alaendelea kutwambia hivi kwenye aya ya kuminasaba. kwa imani ibrahimu alipojaribiwa akamtoa isaka awe dhabihu na yeye aliyezipokea hizo ahadi alikuwa akimtoa mwanawe mzaliwa pekee ndugu yangu kufikia aya hii twafikia mwisho wa maisha yake ibrahimu na imani aliyokuwa nayo kwa mungu hata kutoa hiyo sadaka kuu ya mwana wake tazama jinsi ambavyo imani yake ilivyokuwa maana katika hili twaona kwamba ndugu yangu ibrahimu alimwamini huyo mungu ambaye aliweza kufanya tumbo la sara lililokuwa limekufa kupata mtoto kwamba huyo mungu bado anaweza kufanya na pia kutekeleza ahadi zote ambazo alimwahidi neno hilo linaendelea kutwambia hivi kwenye aya ya1 na yeye aliambiwa katika isaka uzao wako utaitwa licha ya ibrahimu kuwa na wana wengine isaka ndiye aliyekuwa mwana pekee wake kwa kuwa ahadi ambazo mungu alimwahidi zilikuwa zimefungamanishwa na huyo isaka ni katika isaka ndiyo uzao wake unaitwa kama ilivyo hata leo19 aya ya neno lake bwana sababu ya ibrahimu kufanya hivyo nalo neno lasema hivi akihesabu ya kuwa mungu aweza kumfufua hata kutoka kuzimu akampata tena toka huko kwa mfano lile ambalo nataka uelewe hapa msikilizaji ni kwamba mungu hakumuuliza ibrahimu kumtoa mtoto wake isaka hadi wakati huo ambapo alikuwa amefikia mwisho wa maisha yake au katika uzee wake sababu ni hii wakati huo ibrahimu hakuwa na imani ya kufanya hilo hili rafiki msikilizaji ni kwa msingi wa neno la mungu ambalo napatikana kwenye kitabu cha wakorintho wa kwanza sura ya1 aya 1 ambayo yasema hivi jaribu halikuwapata ninyi isipokuwa lililo kawaida ya wanadamu ila mungu ni mwaminifu ambaye hatawaacha waacha mjaribiwe kupita mwezavyo lakini pamoja na lile jaribu atafanya na mlango wa kutokea ili muweze kustahimili ndugu msikilizaji hiyo ndiyo sababu ambayo mungu hakumruhusu ibrahimu kumtoa mwanawe kabla ya wakati huo ambapo mungu alikuwa amechagua jambo lingine ni kwamba mungu hangelimwambia ibrahimu amtoe ismaili kwani huyo hakuwa mwana wa ahadi isitoshe ibrahimu hangelifanya au kutii agizo hilo waweza kukumbuka vyema kwamba ibrahimu alimwomba mungu kwamba huyo ismaeli asiondoshwe mbali naye na hata amfanye awe mwana wa ahadi kwa kweli ibrahimu hakuwa tayari kumtoa isaka au ishmaili ila isaka alipofikia umri huenda wa miaka 33 hivi ibrahimu alikuwa tayari kumtii mungu na kumwamini katika yote imani yake ilikuwa tayari kujaribiwa mara nyingi tunapotazama maisha ya ibrahimu sisi hufikiria kuhusu ahadi kuu ambazo mungu alimpa hasa kuhusu nchi na uzao wake ambao kwa neno la mungu ulikuwa kama mchanga wa ufua wa baharini lakini katika haya ibrahimu alipokea nini ni kitu kipi hicho ambacho alikiona kama vile unavyofahamu ibrahimu hakuona ahadi hizo zikitimia bali kile ambacho alipokea kutoka kwa mungu ni nyumba nyumba hii msikilizaji Ndiyo ambayo mungu ametumia kubariki ulimwengu mzima ibada yake ibrahimu ilikuwa ni hiyo ya dhahiri kwa kuwa hivyo ndivyo imani yake ilivyokuwa maisha yake yalikuwa ya utii na neno hilo pia latwambia yafuatayo kwenye kile kitabu cha warumi sura ya ya4: kwamba ibrahimu alimwamini mungu ikahesabiwa kwake kuwa ni haki ndugu mpendwa ni mengi sana ambayo twaweza kusema kuhusu huyu baba na mama wa imani lakini muda hauwezi kuturuhusu hata hivyo najua kwamba unapoendelea kumwomba huyo mwalimu mkuu yani roho mtakatifu wa mungu utapata ufunuo zaidi kuhusu imani ya wale waumini waliotutangulia lililokuu hasa ni kuiga hayo ambayo watu hao waliyafanya yani kuwa na imani katika huyu mungu tunayemwamini mungu ambaye alimtoa yesu kristo ili afe kwa ajili yetu na mwisho wa haya yote ndugu yangu ni kuipokea ile ahadi ahadi ya kuwa na mwokozi wetu yesu kristo hakuna lingine ambalo naweza kukwambia kwamba ni jambo ambalo ni kuu kabisa katika maisha ya mwanadamu isipokuwa kupokea ahadi kuu katika zote kutoka kwake mungu ni kweli kwamba watu hutaka mambo mengi watu wanatafuta mali wanatafuta kujulikana wanatafuta kupata sifa katika ulimwengu lakini haya yote ndugu yangu ni mambo ambayo ni ubatili kabisa maana hayo ambayo watayapokea hawataondoka nayo bali kama vile walivyokuja ulimwenguni bila chochote hivyo ndivyo ambavyo watatoka bila chochote iwapo wewe ndugu msikilizaji ulikuwa umetia imani yako katika mambo ya hapa ulimwenguni fahamu kwamba imani hiyo hii katika mchanga ambao unazama maana chochote chaweza kutokea na vyote hivyo ambavyo umeviweka kuwa ni msingi wako wa imani vitaondoka nawe hautakuwa na lingine bali kusambalatika katika moyo wako na moyoni mwako mgeukie bwana yesu kristo maana huyo ndiye kito cha thamani ambacho ukikipokea hakitakupotea na wala hautapotea maana huyo kristo ni mkuu naye atakushika nawe utakuwa salama salamini katika maisha yako ndugu yangu hakuna yeyote ambaye amemwendea bwana yesu kristo na maisha yake yakabakia jinsi yalivyokuwa maana daima kristo amewalinda amewahifadhi wale wote ambao wamemtegemea je tegemeo lako li wapi imani yako hii katika nani imani yako ii katika dini yako fahamu ili imani katika dini yako msikilizaji haiwezi kukuokoa wala kukusaidia katika siku hiyo ya mwisho na isitoshe haita kuingiza katika mji wake mungu mji ambao amewatendezea wale wote wanaomtumainia licha ya ibrahimu kuwa ni tajiri sana neno la mungu ulatuambia kwamba yeye aliutazamia mji ambao muumba wake na yule mwenye kuubuni ni mungu mwenyewe nalo na hilo ni fundisho kwetu kwamba lile ambalo tunahitaji kulitazamia ni hilo ambalo mungu ameahidi hilo ambalo li katika mikono yake mungu msikilizaji wangu nitakwambia hili kwamba tegemea mkono wake yesu kristo mtegemee huyo mungu ambaye anakupenda nawe yote ambayo utayapitia hata baada ya maisha haya wewe utakuwa na hilo ambalo hautalipoteza yani imani yako katika kristo iliyo na ahadi kubwa mbele zake mungu kwa sababu hiyo basi sina lingine bali kuomba pamoja nawe maana najua kwamba umepokea haya maneno kama vile yanavyotoka kwake mungu natuombe mungu wetu tena baba wa bwana wetu yesu kristo nakushukuru kuajili wewe ndiwe mungu na wala hakuna mungu mwingine kama wewe tazama katika haya ambayo tumejifunza siku hii ya leo tumeona na kufahamu kwamba siyo mali ndiyo ambayo ulimbariki ibrahimu wala nchi bali kile ambacho ulimbariki nacho ni nyumba hiyo ambayo bwana imetumika kwa mkono wako kuubariki ulimwengu wote zaidi ya hayo lile ambalo bwana ulimbariki ibrahimu nalo ni kuuona huo mji ambao wewe mwenyewe umeujenga niumbi langu kwamba bwana maneno yake yesu kristo katika kile kitabu cha yohana sura ya1 yatakuwa dhahiri maishani mwetu kwamba kristo ameenda kututendezea sehemu mahali na makao ili arudi kutuchukua mahali atakapokuwepo nasituwepo bwana na kushukuru kwa kuwa haya yote yatakuwa dhahiri na zaidi ya yote yataendelea kutusaidia kuwa na imani katika hayo ambayo umeyatenda na katika yale ambayo umeahidi kwamba utayatenda najua kwamba haya ndiyo ambayo utayafanya katika maisha ya ndugu yangu msikilizaji maana anakupenda nawe unampenda kwa kuwa upendo wako ni upendo ambao umekuwa nao juu yake hata kabla ya misingi ya ulimwengu huu kuwekwa nakushukuru bwana kwa kuwa wewe ndiwe mungu wetu imanueli mungu pamoja nasi nimeomba haya kwa imani katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu Amen. ndugu yangu najua kwamba moyo wako umebarikiwa na sasa imani yako imetiwa nguvu na waweza kuendelea na safari hii ya imani kwa vitendo uwezo nguvu utii na ushuhuda wa hilo ambalo waliamini na kutakia baraka zake mwenyezi mungu siku zako zote kwa jina la yesu kristo hadi tutakapokutana tena kwenye kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofre wa njala munialo na neno litaendelea tumaini yangu ya kwamba umebarikiwa na hilo neno la bwana na ikiwa una swali au pengine ungependa kuinunua kanda ya kipindi hiki ambacho umekisikiza leo hebu tuandikie barua ukitumia anwani ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la posta ni b nairobi kenya pia kumbuka waweza kutumia anwani yangu ya email ambayo ni mowrk na pengine ungependa tu kutumie vijitabu vya kukuinua kiroho hivyo basi utuandikie barua na utueleze hivyo na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pame la umodo nikikwaga nikikutakia mema leo neno litaendelea